Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tăng tốc xe bị giật giật

Tập Lái
10/5/10
6
1
3
Em xin chào các bác cao thủ trong hội BMW!
Các bác cho em hỏi chút về chiếc xe của em và xin lời khuyên từ các bác ạ. Xe em 520i F10, em nhận xe từ EA tháng 4/2014 và đi được khoảng 22,000 km. Dạo này thỉnh thoảng khi đi chậm chậm và em đạp ga muốn tăng tốc đột ngột thì xe bị giật giật. Xin các bác cho em biết là xe em đang bị lỗi gì không ạ. Em cám ơn các bác nhiều!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cái đơn giản nhất có thể làm là:
1. vệ sinh lọc gió hoặc thay lọc mới nếu chưa thay.
2. Đổi sang đổ cây xăng khác xem sao.
3. Dùng 1 chai xúc béc xăng cho vào bình như của chính hãng hay Liqui, 3M, Seafoam.

Đừng có làm gì hơn nếu chưa thử 3 thứ trên nhé!

Tập Lái
10/5/10
6
1
3
Cái đơn giản nhất có thể làm là:
1. vệ sinh lọc gió hoặc thay lọc mới nếu chưa thay.
2. Đổi sang đổ cây xăng khác xem sao.
3. Dùng 1 chai xúc béc xăng cho vào bình như của chính hãng hay Liqui, 3M, Seafoam.

Đừng có làm gì hơn nếu chưa thử 3 thứ trên nhé!
Em cám ơn bác Moon nhiều ạ! Em vừa bảo dưỡng xe 20k tại EA có thay lọc gió động cơ nên em nghi là mục 2 làm xe bị giật giật nên em sẽ đổ cây xăng khác và tiện thể em làm mục 3 luôn. Em mua 1 chai xúc béc xăng của 3M đổ vào bình xăng. Bác cho em hỏi là 1 bình này đổ vào một bình đầy xăng luôn hay là theo tỉ lệ như thế nào ạ? Em tự làm ở nhà hay nên mang ra gara ngoài làm ạ? Thanks bác!
P/S: Bình 3M này có phải hình em đính kèm không vậy bác Moon?

Attachments

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Thường 1 chai sẽ dùng cho 1 bình xăng, tự mở nắp xăng đổ vào thôi. Nhớ đọc kỹ cho xe máy xăng (gasoline) nha.

• Like
Reactions: letheanh
Tập Lái
10/5/10
6
1
3
Thường 1 chai sẽ dùng cho 1 bình xăng, tự mở nắp xăng đổ vào thôi. Nhớ đọc kỹ cho xe máy xăng (gasoline) nha.
Dạ, em sẽ làm như bác tư vấn. Cảm ơn bác Moon!

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Xe kỳ vậy ? Cruze tăng tốc chả bao giờ giật ! Dù đổ xăng đểu ko ! Lên 190km/h ngọt xớt :)
Bim rởm nhỉ ? :(

• Like
Reactions: letheanh
Tập Lái
6/9/14
2
0
1
39
Em xin chào các bác cao thủ trong hội BMW!
Các bác cho em hỏi chút về chiếc xe của em và xin lời khuyên từ các bác ạ. Xe em 520i F10, em nhận xe từ EA tháng 4/2014 và đi được khoảng 22,000 km. Dạo này thỉnh thoảng khi đi chậm chậm và em đạp ga muốn tăng tốc đột ngột thì xe bị giật giật. Xin các bác cho em biết là xe em đang bị lỗi gì không ạ. Em cám ơn các bác nhiều!
Xe bác hết bị chưa bác xe mình củng bị giống bác vậy

Tập Lái
10/5/10
6
1
3
Xe bác hết bị chưa bác xe mình củng bị giống bác vậy
Xe em hết bị rồi bác, em nghĩ em đổ ở cây xăng gần nhà kém chất lượng. Em chuyển qua cây xăng khác và làm sạch xúc béc xăng như bác Moon khuyên em. Bác thử làm như em xem sao.

• Like
Reactions: NghiMi
Tập Lái
6/9/14
2
0
1
39
Xe em hết bị rồi bác, em nghĩ em đổ ở cây xăng gần nhà kém chất lượng. Em chuyển qua cây xăng khác và làm sạch xúc béc xăng như bác Moon khuyên em. Bác thử làm như em xem sao.
Ok thanks bác để mình làm như cách của bạn xem