Giao Thông
22/3/19
1.047
2.509
131
34
Có vẻ gắt đấy các bác!!!

chắc có lẽ đang quay clip nên mấy bác công an hiền, nhịn. chứ bình thường dễ gì :p:p
anh này cũng có lí "tôi chấp nhận mức phạt cao nhất rồi, tôi kh thổi". có khi lại chưa biết mức phạt cao nhất hiện giờ chứ chắc gì biết đã dõng dạc như thế :D:D
Các bác cho tí nhận xét về trường hợp này đi!

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Thằng nào k chịu thôi thì còng đầu dẫn vào viện lấy máu rồi chở về đồn nhốt đó bao giờ có kết quả thì phạt. :D

• Like
Reactions: volvo960
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.462
113
Đã chấp nhận rồi thì thôi, việc gì phải "cố quá" :D

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Thằng nào k chịu thôi thì còng đầu dẫn vào viện lấy máu rồi chở về đồn nhốt đó bao giờ có kết quả thì phạt. :D
Luật đã có rồi, đâu cần phải căng quá bác ơi. Không thổi thì phạt ngay 35tr, chẳng cần phải đôi co.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng D
7/3/07
2.225
53.669
113
Thì phạt lỗi không chấp hành lệnh đo nồng độ cồn thôi, max cũng 40 chai, tước GPLX 2 năm. Ép người ta thổi làm gì.

Hạng B1
28/9/12
70
114
33
Thường khi mấy thằng say hay làm càn, xong chuyện mới thấy mình ngu, luôn luôn muộn rồi. VD thổi đi, nhiều khi nồng độ cồn ở mức xe máy, nó phạt có 5tr thôi, đây éo thổi, max khung, như thế là dốt, ko phải hay.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.462
113
Thường khi mấy thằng say hay làm càn, xong chuyện mới thấy mình ngu, luôn luôn muộn rồi. VD thổi đi, nhiều khi nồng độ cồn ở mức xe máy, nó phạt có 5tr thôi, đây éo thổi, max khung, như thế là dốt, ko phải hay.
Chắc bị bọn fb xúi ăn cứt gà đây mà

• Like
Reactions: oldman_saigon
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Em nghe nói có trường hợp ăn Xoài, vải, dứa....cũng có thể làm tăng nồng độ cồn trong hơi thở.
Hoặc giả sử uống từ tối hôm trước qua sáng hôm sau sợ có mùi thì có cách nào khử mùi không ạ:
1- đánh răng sạch
2 - nhai kẹo cao su .......

Em thấy có bác mách nhai vài nhánh tỏi sống có thể làm át mùi khí thở ( chỉ có tác dụng trong trường hợp uống ít thôi ạ............)

Mời các bác cho cao kiến phòng hờ khi lỡ dại cực chẳng đã.............

• Like
Reactions: ngo0315
Hạng B2
22/2/17
274
130
43
46
Em nghe nói có trường hợp ăn Xoài, vải, dứa....cũng có thể làm tăng nồng độ cồn trong hơi thở.
Hoặc giả sử uống từ tối hôm trước qua sáng hôm sau sợ có mùi thì có cách nào khử mùi không ạ:
1- đánh răng sạch
2 - nhai kẹo cao su .......

Em thấy có bác mách nhai vài nhánh tỏi sống có thể làm át mùi khí thở ( chỉ có tác dụng trong trường hợp uống ít thôi ạ............)

Đợi sau 24h chạy cho chắc, xui xẻo là bị xẻo! Cái luật nồng độ > 0 là phạt thật hơi quá vô lý quá!!

Hạng D
7/3/07
2.225
53.669
113

Máy nó đo nồng độ cồn từ trong phổi tống ra chứ có phải máy ngửi mùi thực phẩm đâu anh. Chắc anh nghĩ cái máy nó giống mũi người, ngửi mùi thôi :D