Tags
vsc
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Tắt chức năng VSC trên Camry 3.5Q - dành cho bác nào chại máo lửa

Tình hình là một số dòng xe của Toyota có trang bị VSC, các bác thắc mắc là nó ko có công tắc On/OFF
Tuy nhiên xe nhập có hết nha các bác, bác rảnh ra show room coi mấy con Camry mới nhập Mẽo coi có đấy ạ. Riêng bác nào đi Camry có VSC muốn tắt nó đi thì làm theo hướng dẫn sau nhé. Em đã mò và đã thành công ạ[pagebreak][/pagebreak]

Hướng dẫn này sẽ chỉ các bác đưa bộ VSC về trạng thái service-mode, tức là tạm thời tắt VSC đi mà vẫn chạy bình thường, ko ảnh hưởng gì đến các chức năng khác.

Các bác phải làm theo hướg dẫn sau trong vòng 30 giây thôi bác nhé. làm dài hơn nó ko nhận ạ.

1. Xả thắng tay (thực ra là nằm dưới chân hehe)
2. Nổ máy
3. Gài thắng tay
4. Đạp lút cán thắng, thả ra x 2 lần
5. Thả thắng tay ra
6. Đạp thắng lút cán và giữ đó
7. Gài thắng tay xong lại xả ra x 2 lần
8. Thả chân thắng ra
9. Gài thắng tay
10. Đạp thắng lút cán rồi thả ra x 2 lần

Tada, xong bác sẽ thấy đốm vàng bên góc phải táplô hiện lên là thành công rồi đó.
Tắt chức năng VSC trên Camry 3.5Q - dành cho bác nào chại máo lửa

Tắt cái này thì các bác thích đốt lốp là đốt được nhé. Vì khi mở VSC, bánh xe bị trượt thì nó sẽ cắt nhiên liệu ko cho tăng tua máy nữa.

Muốn mở lại VSC chỉ cần tắt máy đi, đề lại là nó lại mở lại thôi.

Em đang nghiên cứu làm cái công tắc cho VSC, chắc cũng dễ ạ

Chúc các bác mau thay lốp hehe

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
hồi xưa em chạy con acura TSX có công tắc chức năng này . Khi tắt nó là có cảnh báo liền!!

Tập Lái
26/1/13
7
3
3
Xe của em báo check VSC mà em cứ để kệ ko sửa thì lâu ngày nó có phát sinh thêm bệnh khác trầm trọng hơn ko ạ ?

Hạng B2
19/9/15
276
181
43
30
3.5Q là xe nhập hả bác chủ, cái xe mà có 2 cái ống bô ớ.... chứ xe vn có 1 cái ông bô à

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Camry dẫn động cầu trước đốt lốp burnout nhìn hãm lắm :)) Tắt VSC gạ thằng nào đua đường thẳng thì may ra xe mình nhanh hơn đc 0,5-1 giây so với lúc bat.

Mà em khuyên chân thành tắt xong nhớ bật lại vì ổn định thân xe điện tử sẽ cứu các bác một phen trước khi túi khí cứu các bác sau cùng. Ổn định thân xe là cái phòng bệnh, túi khí chỉ chữa bệnh thôi các bác nhớ nhé.