Tập Lái
28/9/16
23
54
13
Cách nay 3 ngày, em có việc lưu thông trên đường Cộng Hòa thế là em gặp một bác taxi màu xanh lá cây chạy xe kiểu như muốn ba gai. Sự việc như sau: chiếc Civic trắng chạy trước em signal tấp vô phải thì em đá đèn báo hiệu và vượt bên trái (bên lane ngoài có xe honda nên em không qua hết lane đó được), trước chiếc Civic đó có chiếc taxi màu xanh lá cây biển 51F-425.88 đang chạy tà tà thế là em tiếp tục đá đèn và vượt nhưng khi xe em đã qua được khoảng an toàn và em signal phải xin vô lane giữa thì tài xế taxi bỗng vọt lên giành đường, lúc đó em còn nhìn thấy tài xế taxi lắc lư đầu với điệu bộ đắc thắng. Sau khi chèn được xe em thì taxi lại tà tà.

Em đánh giá tài xế taxi là một người hiếu thắng, tình huống này như muốn khiêu khích gây sự (ba gai). Nếu như anh ta gặp người nóng nảy, hổ báo thì có phải tết này anh ta mất vui hay không?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cách nay 3 ngày, em có việc lưu thông trên đường Cộng Hòa thế là em gặp một bác taxi màu xanh lá cây chạy xe kiểu như muốn ba gai. Sự việc như sau: chiếc Civic trắng chạy trước em signal tấp vô phải thì em đá đèn báo hiệu và vượt bên trái (bên lane ngoài có xe honda nên em không qua hết lane đó được), trước chiếc Civic đó có chiếc taxi màu xanh lá cây biển 51F-425.88 đang chạy tà tà thế là em tiếp tục đá đèn và vượt nhưng khi xe em đã qua được khoảng an toàn và em signal phải xin vô lane giữa thì tài xế taxi bỗng vọt lên giành đường, lúc đó em còn nhìn thấy tài xế taxi lắc lư đầu với điệu bộ đắc thắng. Sau khi chèn được xe em thì taxi lại tà tà.

Em đánh giá tài xế taxi là một người hiếu thắng, tình huống này như muốn khiêu khích gây sự (ba gai). Nếu như anh ta gặp người nóng nảy, hổ báo thì có phải tết này anh ta mất vui hay không?

Có vẻ bác chưa hiểu nên tạm làm người thứ 3 nhận xét khách quan:
- chuyển làn không cần đá đèn cảnh báo xe phía trước (lần 1 cho Civic thì tạm được, lần 2-3 cho xe taxi thì là lạm dụng, gây khó chịu cho người chạy phía trước)
- bác chưa chuyển hẳn ra lane ngoài đã xi nhan trở lại, trong khi phía trước trống trải do xe tải đã chuyển làn xong, gần như hành động vượt rồi cúp đầu vào lại.

Nếu không đá đèn, chuyển hẳn ra làn ngoài, chạy một đoạn thấy làn trong trống (taxi vẫn tà tà phía sau) thì chuyển làn trở lại sẽ không có chuyện gì xảy ra!

Xin trích dẫn một câu có thể phù hợp trong trường hợp này: "Đừng nhầm lẫn tính cách và thái độ của tôi. Tính cách của tôi nói lên con người tôi, còn thái độ của tôi tuỳ thuộc vào con người bạn"

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Em mà bị đá đèn như bác thì bác khỏi xin qua nhá ! Bác đi trước có ai nhá liên tục bác có thích không ? Em mà là bác taxi thì không những không cho qua mà thắng gấp cho bác nhúi đầu chơi !

Hạng D
10/12/13
2.501
6.107
113
Có vẻ bác chưa hiểu nên tạm làm người thứ 3 nhận xét khách quan:
- chuyển làn không cần đá đèn cảnh báo xe phía trước (lần 1 cho Civic thì tạm được, lần 2-3 cho xe taxi thì là lạm dụng, gây khó chịu cho người chạy phía trước)
- bác chưa chuyển hẳn ra lane ngoài đã xi nhan trở lại, trong khi phía trước trống trải do xe tải đã chuyển làn xong, gần như hành động vượt rồi cúp đầu vào lại.

Nếu không đá đèn, chuyển hẳn ra làn ngoài, chạy một đoạn thấy làn trong trống (taxi vẫn tà tà phía sau) thì chuyển làn trở lại sẽ không có chuyện gì xảy ra!

Xin trích dẫn một câu có thể phù hợp trong trường hợp này: "Đừng nhầm lẫn tính cách và thái độ của tôi. Tính cách của tôi nói lên con người tôi, còn thái độ của tôi tuỳ thuộc vào con người bạn"
Em thấy còm bác chuẩn quá đi.

Có vẻ đèn chủ xe quá sáng, nhìn như đèn flash ấy....Thử bác bị thằng sau nó nhà đèn flash liên tục như vậy, còn vượt qua xe bác kiểu 50/50 như vậy.... hỏi sao taxi ko cay cú.
Em thì ghét kiểu lái của taxi thật, nhưng bác chạy kiểu ấy thì... bị như vậy cũng rất bình thường!

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Ôi, bác chủ bị ăn đá dữ quá.

chiếc xe trắng sẽ qua phải, nhường lane đó cho bác, bác chỉ cần chờ vài giây là bác dã ở ngay sau taxi rồi. Sau đó bác vượt taxi thì có gì khó.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Mình thấy bác chủ lạm dụng đèn quá, có lẽ đèn sáng nên 'siêng' thích đá khoe tí.
Tình huống vượt xe Civic, họ đã xi nhan phải thì bác chờ họ vào hẳn rồi vượt, cớ chi đá đèn rồi vượt lưng chừng vậy. Giống như hối mày vào lẹ để tao vượt vậy. Trong khi họ còn một rừng xe máy bên trong.
Tình huống vượt taxi cũng không cần thiết vượt vậy. Bác muốn nhanh thì ra hẳn lane ngoài. Cái chính là hành động đá đèn làm anh taxi chói mắt và bực tức nên trả đũa.
49 gặp 50 thôi.

• Like
Reactions: nta139 and maihoa
Hạng C
25/6/14
624
747
93
Bác chủ mới là chạy ba gai đó. Nếu có clip từ góc của taxi sẽ thấy rõ là bác tạt đầu, chạy kiểu ba gai.

• Like
Reactions: nta139