Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tay lái Vios bị rung, làm sao đây???

T
TamPhan
Guest
Xe em khi chạy ở tốc độ cao (trên 120km/h) dạo này hay bị rung. em cũng không biết tại sao nữa,mong các bác giúp đỡ!
Em dang nghĩ la do bữa trước em đi thay mâm mà đám thợ bên ngoài cân bánh không kỹ nên gây ra tình trạng nay nhưng không biết sao nữa đây?
Hichichcihci

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: Tay lái Vios bị rung, làm sao đây???

Nếu tay lái bị rung thì bác nên đi kiểm tra ngay đi ạ, có thể một khớp nào đó trong hệ thống lái bị dơ; có thể có một cái gì đó sắp tuột ra. Hãy tưởng tượng một ngày bác đang vi vu ở 6-70Kph, bỗng nhiên lạc lái. Hic. Không dám tưởng tượng tiếp.[&:][&:]

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Chắc chắn rôi, thay mâm rẻ tiền hay bị lắm, mâm đó cân cỡ nào cũng bị khi đi trên 120Km, mấy cái máy cân của Ý của Mỹ cũng chỉ được đến 100Km/h thôi, tôi cân đi cân lại mấy nơi vẫn bị hiện tượng đi 120Km tay lái rung. trước đi vành sắt theo xe êm ru à

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Bác cố gắng thêm ít xiền mua mâm xịn chạy ngon ơ à:D. Còn nếu bác không có xiền nhiều thì đưa em VIOS đi kiểm tra ở hãng! bác phải sửa ngay đi kẻo có ngày bác bị lạc lái thì coi như tiêu luôn đó![&:].Bác mà thường xuyên chạy tốc độ cao thì còn nguy nữa!Vậy bác mau xửa nhé!:D:D
Chúc bác xửa được caúi xe như ý!:):)

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Nếu đi 120km/h mà tay lái bị rung thì bác đạp cố lên tý nữa là hết rung ngay, bác thử xem nhé:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: TamPhan

Xe em khi chạy ở tốc độ cao (trên 120km/h) dạo này hay bị rung. em cũng không biết tại sao nữa,mong các bác giúp đỡ!
Em dang nghĩ la do bữa trước em đi thay mâm mà đám thợ bên ngoài cân bánh không kỹ nên gây ra tình trạng nay nhưng không biết sao nữa đây?
Hichichcihci

Vios, Zace của Toy là thế, sửa chi cho mệt...:D Nó khuyến cáo các bác nên thực hiện nghiêm chỉnh luật GTĐB mờ...:D

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Phải đó bác cũng nên kìm tốc độ lại chứ tôi cao nhất cũng có...90km/h.Vậy mà bác chạy đến trên...120km/h...eo...ơi
.Bác cũng cẩn thận chứ bác chạy nhanh như thế có ngày bị các bác CA bắt đấy!

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Tất cả các loại xe của Toy VN, ngoại trừ Camry chỉ lên đến 100kmh là cả xe rung bần bật rồi, đâu chỉ mỗi cái tay lái hả bác?

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Vios chạy chăm hai tương đối nguy hiểm đó bác ơi, em chạy ALTIS máu lắm cũng chỉ hơn trăm tí.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: Nguyen
Nếu đi 120km/h mà tay lái bị rung thì bác đạp cố lên tý nữa là hết rung ngay, bác thử xem nhé:D
Quá đúng!:D Lúc đó nó sẽ cất cánh lun, mà không bít là bay lên hay bay xuống ........ guộng