Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
Các Bác cho em hỏi ngu cái; có thể đổi/thay thế hệ thống trợ lực dầu qua trợ lực điện hay không? Xe em Forte TH tay lái nặng gớm. Hồi mới mua không thấy đó là vấn đề và vẫn happy với em nó đến hơn 20k!!! Sau này, vân vê …vợ 2 của mấy thằng bạn, nên cảm thấy buồn với em nó rồi! :(

Hạng B1
12/5/12
54
1
8
43
Bác lại đứng núi này trông núi nọ rồi! Bác thử lái Mẹc hoặc Bim, hay các dòng xe của châu Âu thì tay lái nó vẫn nặng như thế. Riêng em không thích tay lái nhẹ tâng vì khi lái mất hết cảm giác!

Hạng D
13/8/07
1.544
3.365
113
trợ lực điện được cái đi chậm nhẹ, đi nhanh nặng, Bi mẹc giờ cũng thế mà. nhưng thay qua trợ lực điện, khi hư là đau ruột lắm nha

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
michau83 nói:
trợ lực điện được cái đi chậm nhẹ, đi nhanh nặng, Bi mẹc giờ cũng thế mà. nhưng thay qua trợ lực điện, khi hư là đau ruột lắm nha
Người ta cố tình thiết kế "đi chậm nhẹ, đi nhanh nặng " để đi nhẹ nhàng và tránh lạc tay lái.
Xe Forte TH và pác chủ chê tay lái nặng thì em thua vì còn rất nhiều xe tay lái còn nặng gấp bội. Pác chủ muốn độ lại cũng được, nghe nói có pác nào trên OS làm, hình như là 17 chai

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hôm nọ nổ máy thử em Rio, lỡ đụng vào tay lái giật cả mình....nhẹ tênh chả có chút cảm giác gì hết....xe đứng yên, trợ lực tối đa mà...Trợ lực dầu tuy nặng nhưng lại tin cậy nhất bác ui....

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
nghien_oto nói:
Các Bác cho em hỏi ngu cái; có thể đổi/thay thế hệ thống trợ lực dầu qua trợ lực điện hay không? Xe em Forte TH tay lái nặng gớm. Hồi mới mua không thấy đó là vấn đề và vẫn happy với em nó đến hơn 20k!!! Sau này, vân vê …vợ 2 của mấy thằng bạn, nên cảm thấy buồn với em nó rồi! :(

Đăng ký tập thể lực đi bác hoặc kiếm chiếc BMW series 3 chạy 1 vòng lá thấy tay lái của bác nhẹ têng

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
quang_dinh20002000 nói:
nghien_oto nói:

Đăng ký tập thể lực đi bác hoặc kiếm chiếc BMW series 3 chạy 1 vòng lá thấy tay lái của bác nhẹ têng
Cần gì kím BMW series 3 . Đang chạy Kia thì kím em Kia CD5 hoặc Pride B trước 2002 chạy 1 vòng là thấy Forte lái nhẹ tênh

• Haha
Reactions: hatchback1
Hạng B2
28/8/11
188
1
18
30
em thấy forte đâu có nặng mấy đâu bác. Lúc học lái có lái vios đời mới ( hình như xài trợ lực điện ) thì thấy có nhẹ hơn forte thật. Nhưng nhẹ qua đâm ra đánh lái mà không có cảm giác.

Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
Mấy Bác nói rứa làm em cảm thấy mình…có lỗi với vợ 2 rồi! Thằng bạn nó đi xe em, nó kêu nặng, rồi bảo xe nó có thể lái bằng…1 ngón ut!

Last edited by a moderator: