Tập Lái
29/7/07
38
0
0
chào các bác ! em nghe giang hồ nó đồn đại là có loại tay vặn cộng lực của Trung Quốc mà chỉ cần một người cũng có thể tháo được ốc tắc-kê của xe tải nặng! có bác nào biết về món dụng cụ này chia sẻ cùng anh em với!

Tập Lái
29/7/07
38
0
0
RE: Tay vặn cộng lực????

em nghe thấy giang hồ nó đồn vậy ? nếu mà có thứ đó thì anh em sửa chữa đỡ mệt ba cái vụ làm lốp với lại bảo dưỡng moay ơ, nhiều con tắc kê nó nặng lắm, súng hơi cũng không mở được! đừng nghĩ sai tội nghiệp em

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mình xài tay vặn cộng lực bằng cách thêm 1 đoạn ống nước 50cm.Phải nhớ vặn theo chiều đẩy xuống,chặt quá thì đứng lên mà nhún (khi mở thôi nhá,nếu vặn vào kiểu đó coi chừng bứt tắc kê xe con!)..!

Trích đoạn: haiulinh

em nghe thấy giang hồ nó đồn vậy ? nếu mà có thứ đó thì anh em sửa chữa đỡ mệt ba cái vụ làm lốp với lại bảo dưỡng moay ơ, nhiều con tắc kê nó nặng lắm, súng hơi cũng không mở được! đừng nghĩ sai tội nghiệp em
hehe ! giỡn tí mà !! em thấy là thêm 1cái ống tuýp sắt làm tay đòn là phổ biến ,còn cái loại "chuyên nghiệp":D thì em chưa biết !:D

Hạng B2
5/1/07
106
0
0

Hiện nay có nhiều nơi vá vỏ xe tải đã dùng tay quay cộng lực. Nó gồm một đầu là tay quay, đầu kia là khóp nối với ốc bánh xe, ở giữa là các bánh răng làm thay đổi tỷ số truyền lực. Nhìn chung là rất gọn, kích thước chỉ tương đương với con đội thủy lực.

Hạng C
7/3/07
548
1.708
93
HCM

Ở cty em thấy mấy ông công nhân dùng cái cờ lê hay phết, khi ổng bắt mấy con bù lon cần lực siết bao nhiêu là ổng chỉnh trên trên cờ lê xong cứ thế mà siết, đúng lực là tự động báo, không sợ cháy bù lon do siết quá tay. Cái này mà dùng để lắp bánh xe thì ngon.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: Xemuon

Ở cty em thấy mấy ông công nhân dùng cái cờ lê hay phết, khi ổng bắt mấy con bù lon cần lực siết bao nhiêu là ổng chỉnh trên trên cờ lê xong cứ thế mà siết, đúng lực là tự động báo, không sợ cháy bù lon do siết quá tay. Cái này mà dùng để lắp bánh xe thì ngon.
Nó chỉ ngon khi ốc vít mới và đúng tiêu chuẩn thôi bác...ốc vít cũ nhiều khi vặn đủ cân mà chưa chặt.Với lại...ai mà nhớ hết trong cái xe,chỗ nào vặn mấy kí,mệt lắm..!

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Đủ lực thì nó tẹc 1 cái, nghe biết ngay, cái này em ở nhà cũng có 1 cái chôm hàng theo xe

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: Caterpillar

Đủ lực thì nó tẹc 1 cái, nghe biết ngay, cái này em ở nhà cũng có 1 cái chôm hàng theo xe
Cái ni gọi là cái Click, xiết đủ cân là nó tẹc, nhưng không có trợ lực gì hết.