Hạng B2
28/7/13
203
86
28
Các bác cho em hỏi với ah: xe em 2015 vừa dán kính lái xong là đi đăng kiểm và đóng phí đường bộ. Sau đó em phát hiện kính bị rộp nên yêu cầu dán lại. DO sơ ý em ko để y 2 chú dán kính đã làm rách tem đk và phí đường bộ. Đại khái ko fai rách nát nhưng răng cưa và đại ý là ko nguyên vẹn. EM vẫn giữ biên lai đk và phí đường bộ. Như vậy xe em lưu thông hay bị bắt lại thì xxx có cớ gì kiếm chuyện phạt em hay ko ah. Mình có thể yêu cầu đăng kiểm cấp lại cho mình tem mới và tem phí đưong bo moi ko ah.Tks các bác

Hạng B2
4/10/12
468
588
93
Nếu tem rách ít thì dán lại không sao hết. Còn rách mà mất thông tin trên tem thì bác cầm tem + xe tới trạm đăng kiểm xin cấp lại tem khác.

• Like
Reactions: tuannq
Hạng C
4/4/14
889
652
123
có biên lai và giấy đăng kiểm mừ bác, chắc không sao

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
cầm theo biên lai đi bác, xxx nếu có làm khó cũng vì nghi ngờ mượn tem thôi, có biên lai lam bằng chứng thì hết nghi ngờ nữa :D

• Like
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
cầm theo biên lai đi bác, xxx nếu có làm khó cũng vì nghi ngờ mượn tem thôi, có biên lai lam bằng chứng thì hết nghi ngờ nữa :D

Hơi phiền vì sẽ bị kêu vô thường xuyên vì tem đăng kiểm "không bình thường", xem đăng kiểm thì OK thôi, chỉ sợ lúc đó bị bắt bẻ này nọ.

Tem thu phí thì ko care nhé, vì XXX không được phạt nếu xe 4B không đóng phí, vụ thu đã có đăng kiểm lo hết.

• Like
Hạng B2
28/7/13
203
86
28
Hơi phiền vì sẽ bị kêu vô thường xuyên vì tem đăng kiểm "không bình thường", xem đăng kiểm thì OK thôi, chỉ sợ lúc đó bị bắt bẻ này nọ.

Tem thu phí thì ko care nhé, vì XXX không được phạt nếu xe 4B không đóng phí, vụ thu đã có đăng kiểm lo hết.
dạ, đó chính là cái em lo là xxx kiếm chuyện này no ah