Hạng B2
1/12/09
359
10
18
goldbell nói:
otosaigon nói:
Trên thế giới có rất nhiều nhãn hiệu nổi tiếng .. nhưng khi về VN thì đều chết thảm do cái tên gọi .. thông thường người sử dụng đều là nông dân vì thế nên càng dễ nghe, ngắn gọn họ dễ nhớ :D như H1 .. H2,
ví dụ bác lấy vài cái tên ...Miền Quê 1 .. rồi Miền Quê 2 .. hay Miền Tây ... rồi AB ...PD1 (phân dừa ) .. :D
Cái này em thèm nói lém mà hok dám lói nè : "Phân dừa việt". Xogn bác Xe độp đặt luôn slogan.
Bitis "nâng niu bàn chân việt", vinamilk "nâng niu bầu sữa việt", phân dừa việt chắc đặt "nâng niu bàn toạ Việt". hehe:D
Ngày trước đi đâu cũng nghe bitis, nhà nhà đều mua bitis ........ giờ bitis hết thời rồi.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó
otosaigon nói:
Em ủng hộ lấy tên Phân Bón Xe Đạp ..rồi lấy logo là hình của bác chắc hợp lắm...
Kakka...bác Lơ là trùm...............chém bão .
Bác Phongluu , làm việc ông này theo nội qui FI được đó . hihihi
Hôm cafe Tigon , có nghe bác Xe độp nói rồi .
em nghĩ.....tên khoa học của nguyên liệu chính , bác lấy phần đầu . Hoặc có thể gán ghép .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/7/11
144
0
16
43
TX
cty nhà em cũng sản xuất phân bón, lấy tên là Nông Vinh á, gần gũi với nhà nông. Chia ra nhiều loại sản phẩm Nv1, NV2... cũng dễ nhớ. Bác thử nghĩ ra cái tên nào gần gũi với nhà nông đó

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/1/10
2.720
5.554
113
Phan Thiết- Bình Thuận
@ Xe Đạp: Em nghĩ bác nên xem xét bác ý kiến của các bác bên trên là làm sao cho dễ nhớ, kế tiếp là bác hướng đến đối tượng cây trồng nào, bón như thế nào để chia ra làm nhiều dòng sản phẩm cho từng loại cây VD như Cà phê, Lúa, Cây ăn trái... Hoặc lấy tên công ty bác rồi thêm ký hiệu cũng được. Ở Bình Thuận bác có bán cho ai chưa? Em cũng đang kinh doanh phân bón, Thuốc BVTV, hy vọng được hợp tác với bác!

klt
Hạng B1
17/4/11
70
1
8
37
mercerbox.com
Bác đã chọn được tên chưa vậy?
Theo em bác kinh doanh sản phẩm là phân bón thì trước hết bác xét qua tất cả các yếu tố liên quan.
Ví dụ về Dừa, có thể đây là nguyên liệu nhưng dừa với phân khó kết hợp, một loại cây ăn trái có nước ngọt và uống ngon lại đi cùng với phân bọn e là không ổn lắm...
Hay thử xét vấn đề tác dụng của phân bón, cũng có thể nói phân bón làm tăng chất lượng đất, làm cho đất màu mỡ hơn. Vì vậy bác có thể lấy tên thương hiệu là tên một vùng đất màu mỡ, một loại đất màu mỡ hay một yếu tố nào đó có trong đất giúp đất màu mỡ...
Bác cũng không cần lo lắng về cái tên có nghĩa hay là mọi người đọc lên có hiểu hay không. Vấn đề không phải cái tên làm nên thương hiệu cho bác mà là sản phầm của bác sẽ định nghĩa cái tên đó.
Mong bác kiếm được tên ưng ý.