Tennis CLub Tennis vs Chạy bộ

Tập Lái
2/6/10
35
1
8
47
Tình hình là dạo này bận quá, không đi đánh tennis thường xuyên được, đang định chuyển qua Chạy bộ, khổ nỗi nhà không gần công viên, định mua 01 máy chạy bộ nhưng hỏi ý kiến các bác đánh trong hội thì ai cũng cản cho rằng Chạy bộ mau chán, mua máy rồi bỏ xó, ra sân khỏe hơn. Em thì thấy chưa chắc vì chạy bộ xong không có nhậu như đánh tennis, chưa kể tay chân giò cẳng chấn thương do đánh banh, chạy ở nhà tiết kiệm thời gian....Có bác nào chuyển như em chưa?

• Like
Reactions: phuhaonguyen
Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
Ủng hộ bác chạy bộ, mà đừng mua máy làm gì cho phí tiền bác ơi!

Hạng B2
20/6/16
142
121
43
31
bác đánh tê nít với em nè, em thanh niên ko ưu nhậu nhẹt, (e chỉ thích uống bia thôi)

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113

Nhưng mình áp dụng cả 02, thêm máy đi bộ (cả nhà dùng luôn) còn cuối tuần ra sân gặp chiến hữu ngoài vận động tay chân còn cân bằng vấn đề tâm lý xả stress nữa

Hạng B2
29/5/17
209
700
93
Tình hình là dạo này bận quá, không đi đánh tennis thường xuyên được, đang định chuyển qua Chạy bộ, khổ nỗi nhà không gần công viên, định mua 01 máy chạy bộ nhưng hỏi ý kiến các bác đánh trong hội thì ai cũng cản cho rằng Chạy bộ mau chán, mua máy rồi bỏ xó, ra sân khỏe hơn. Em thì thấy chưa chắc vì chạy bộ xong không có nhậu như đánh tennis, chưa kể tay chân giò cẳng chấn thương do đánh banh, chạy ở nhà tiết kiệm thời gian....Có bác nào chuyển như em chưa?
Kinh nghiệm mình thì mua máy chạy bộ xong rồi vứt đó chật nhà. Nếu muốn chạy bôn 1 là ra cv, hai là vào phòng gym vừa chạy rồi tập được mấy ghứ khác nữa :D

Hạng B2
22/6/09
111
113
43
Em đoán là tennis bác toàn đánh game là chủ yếu. Nếu như vậy thì nó chỉ là giải trí thôi chứ ko phải tập luyện thể dục thể thao.

Bác đánh tennis cả tuần thì sức khỏe bác chưa chắc đã lên mà có thể sẽ bị chấn thương nữa (càng già càng dễ bị). Bác cứ ra sân thì thấy mấy bác lớn tuổi đánh tennis toàn phải băng bó từ đầu đến chân. Đây là hậu quả việc chơi tennis nhiều mà thiếu tập thể dục bổ trợ nên không thể phòng ngừa chấn thương.

Ngược lại, chạy bộ mà thi đấu cũng có thể gây chấn thương như tennis. Hoặc chạy sai kỹ thuật cũng chấn thương. Tuy nhiên, đa số khi nói chạy bộ chỉ là chạy tập thể dục nên việc chạy bộ về lâu dài sẽ tốt cho sức khỏe hơn là chơi tennis.

Nếu là em thì em khuyên bác cứ chơi cả 2. Không có thời gian chơi tennis thì cứ tập chạy bộ: tăng cường thể lực, ngăn ngừa chấn thương. Khi tập chạy bộ thì bác chơi tennis cũng sẽ khỏe hơn: di chuyển tốt, đánh nhẹ nhàng hơn, đỡ chấn thương như các bác nói trên. Bác dư tiền thì sắm cái máy chạy bộ. Còn không thì cứ vỉa hè, công viên, phòng gym mà chạy. Bác nên tập thêm cả hít đất, hít xà, tập tạ nữa cũng tốt.

Nói chung là việc tập thể dục là tốt nhất. Còn chơi game như đánh tennis hay bóng đá thì nên hạn chế. Càng già thì càng dễ chấn thướng nhé bác.

Hạng B1
21/10/15
55
19
8
40
đúng rồi đấy bác thỉnh thoảng đi chạy bộ 2 3 km cho khoe người thôi chứ thời gian đâu mà suốt ngày đi đanh tenis đc