Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
Đã chạy Terios 1 lần trên quãng đuòng 300km. Tù Nha trang đi Phú yên. Song cảm nhận và đánh giá xin nhuòng lòi các bác truóc.
Bác nào có thông tin gì về TE thì cùng alo nhé !
Có lẽ đây là trang im lang nhất trong 4r.
Các bác nhiệt tình lên chú !

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52
RE: TERIOS mói ra

Tôi đi nhiều xe rồi nhưng chưa ngồi lên Terios bao giờ, cũng mong có được cảm giác (ảo thôi)

Lúc mới dự định mua xe, tôi rất kết em này, nhưng do thị trường khan hiếm và giá cả ở ngoài salon thì lại quá mắc (năm ngoái = 23.000USD) nên đành từ bỏ. Sau này nhìn lại thì thấy nhiều khuyết điểm : bề ngang ốm quá không cân xứng với bề dài của xe, nhìn trong rất khẳng khiu, nội thất chật, máy hơi yếu 1.3 so với các em 2 cầu khác, đồ đạc thì hơi bị hiếm, giá cả... Tuy nhiên so với Vitara về bề ngoài thi tôi vẫn thích em này hơn. Không biết những model sắp ra co cải thiện được gì không chứ theo tôi thì model hiện nay nó thích hợp với phụ nữ hơn.[8D][8D][8D]

Bim
Hạng B2
30/7/04
113
1
0
Hà Nội

Em mới đi xe này có vài cây thôi lúc nó còn mới, ấn tượng chung là khung và mọi thứ đồ lắp không chắc chắn, ngồi đi trên đường trung tự mà cứ rung ra rung rinh như đường nông thôn, côn + số không ngot. Ông anh em đi xe này xuyên việt đều đều chắc giờ cỡ 4-5 vạn rồi, có vẻ vẫn ok lắm, chỉ trừ một lần máu quần trên bãi biển bị cháy côn.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Vẫn y chang xe cũ đang chạy ngoài đường, không có gì thay đổi đâu, chỉ có kém hơn thôi, vì CKD không bằng Xe nhập Đồng bộ, cố gắng đợi nó giảm giá chứ theo đại lý trả lời không hạ xu nào thì đắt quá
Bên Gara Sinh Tài Gia Lâm Hà nội có 1 em màu xanh đẹp đã qua sử dụng, xe nguyên bản, chủ quát giá 18,5K, chạy mất dép luôn

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

Có nguồn tin khá chắc chắn là cuối tháng 10 đầu tháng 11 này Daihatsu sẽ có Terios mới đấy(Đợt này cũng khoảng 300 xe như đợt trước đấy) Các bác chịu khó chờ đi:)

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Tôi vừa mới ra chỗ Văn phòng VIDAICO Láng Hạ thấy 1 em TERIOS mới ra rồi đó
nói chung không thay đổi mấy , chỉ có cái mặt ca lăng đằng trước khác (sơn màu nhũ với 3 thanh ngang trước đây màu đen và nhiều thanh dọc , có thêm 1 đầu đĩa SONY theo xe luôn) giá không bớt 19.8K
Ai quan tâm xin mời ra xem xe

Tập Lái
27/6/04
8
0
0
Ha noi

bác Hải không thấy bộ ghế của nó may màu khác à.

nói chung xe vẫn thế, nhưng gần 20K em đi con khác sướng hơn, thí dụ như La,

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

to bác Hainv
Em nghe noi gia 19.8 không bớt đấy nhưng nếu nhu mình muốn mua bây giờ thì còn phải mất thêm 500 nua cơ..:)

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Cách đây gần 2 năm thì khác bây giờ khác rồi, Hồi đó thị trường xe không có nhiều lựa chọn như bây giờ, giá lúc đó chuẩn bị tăng và cái chính là thời điểm đó xe TERIOS là mẫu mới hòan tòan, dân mình thích đi xe nhập đồng bộ nên đấy chính là lý do mua xe này
Bây giờ đã qua gần 2 năm sử dụng, có sự đánh giá thực tế, và hiện nay các hãng đã đưa ra khá nhiều mẫu mới với giá thành hợp lý hơn nên theo tôi 19,8K xe TERIOS bán chậm hơn so với đợt 1 nhiều, có lẽ họ sẽ giảm giá thôi, các bác cố chờ nhé