Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn
Tesla hứa hẹn sẽ đem đến một thế hệ xe gia đình chạy bằng điện với tính sang trọng, hữu dụng và quan trọng hơn là ko khí xả
Tesla đã giới thiệu đến với công chúng chiếc xe thể thao chạy bằng điện kiểu dáng 4 cửa lai coupe, có thể chở tới 7 người mà chỉ tốn có 70,000vnd cho mỗi lần sạc pin ( quá rẻ so với xăng). Dòng xe mới này có tên gọi là Model S và có giá khởi điểm là 49,990 usd.
Model S có thể đi được 480km cho mỗi lần sạc pin, và có thể sạc nhanh trong vòng 45 phút
trong khi là chiếc xe thân thiện với môi trường nhưng ko có nghĩa là Model S sẽ yếu xìu như toy Prius.
0-100 km/h : 5.6 giây ( tương đương các e Bim 760I, Mer S 550)
Tốc độ tối đa : 193 km/h ( ko cần thiết lắm vì tốc độ tối đa cho phép ở vn có 100 km/h)
Xe có thể nạp điên nguồn 120v, 240v hay 480v và pin xe có thể thay nòng được kiểu như pin laptop hay đt
Với đông cơ chạy bằng điên, chắc là em model S này sẽ êm hơn LS 600h nhiều và các bác có thể đặt hàng bây giờ và giao xe năm 2011

Hạng B1
9/11/07
86
14
8
Nhìn em nó cũng khá đẹp đấy chứ, không biết nội thất em nó ra sao. nhưng sét về tính năng như vậy thì quá good rồi, có 70,000vnd tiền điện mà đi trên 400km. quá lý tưởng về tiết kiệm và đảm bảo môi trường

Hạng B2
10/2/07
154
2
18
Si Son Ban La
Đừng vội mừng nhé các chú em,lại mơ gia nhập WTO thì xe rẻ nhưng chính quyền việt nam đâu rễ đầu hàng: phí trước bạ ,phí môi trường ,thuế nhiên liệu cao,phí cầu đường,an ninh...vv-->tăng cao để ghỡ gạc.Kiểu như mua xe chỉ cần 10 triệu Vnd nhưng xăng sẽ là 400 000 Vnd.Khi đó xạc pin xe oto là rất cao không như ban đầu (70 000 vnd)đâu nhé.Mà số lần pin xạc là bao nhiêu phải thay pin, lúc đó giá pin là rất đắt có thể là 2 triệu vnd cho 20 lần xạc pin sẽ hỏng.Hổng biết lúc đó việt nam tăng giá điện của người dân lên mất thôi

Tập Lái
1/3/05
11
0
0
Hochiminh City
bác rairaider này chắc già lắm rồi kêu ngta bằng chú em hết.chả hiểu luật gì mà cứ phán lung tung, kích động quần chúng ,tính chống chế độ hả???
xe điện thì ko thải thì sao bị đánh thuế môi trường, rồi còn thuế nhiên liệu nữa chứ, bó tay tập 1.bác này kiếm đâu ra thông tin mua xe chỉ có 10 triệu, chả lẽ vn tài giỏi hơn cả thằng Tata, xe ngta bán 2000 usd đã xếp hàng bốc thăm để mua, bây bác có chiếc xe 10trieu vnd~ 570 usd, chắc vừa lái vừa đạp giống xe con em 3 tuổi lái quá. bó tay tập 2.
chi phí 70 000 vnd~ 4.5 usd là chi phí để trả cho so KW điện nạp vô pin, và pin sẽ được ngta bảo hành cho bác từ 7 tới 10 năm nếu bác có tiền mua xe, mà ko biết bác có tiền mà có mua đc xe ko nữa mà ngồi đó 2tr cho 20 lần sạc,làm như xe điện tung của bán ở chợ lớn vậy,bó tay toàn tập với bác luôn
hãy tìm hiểu cho kỹ ngta đang nói cái gì rồi hãy nói theo nha.em là em ủng hộ cái gì xanh và sạch nhá, dị ứng mấy tay phán lung tung làm đất nc ô nhiễm.

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com
Thế giới đang tiết kiệm điện, đến mức hàng triệu người tham gia EARTH DAY, em ko hiểu sao chứ em thì mê xe, nhưng nhìn xe điện dù nó đẹp em cũng ko mê được
chắc tuỳ người thôi, chứ em thì đàn ông con trai, đi xe phải nghe tiếng bô ầm ầm như bò kêu ngựa rống mới đã, chứ xe điện ko có tiếng nổ nghe thiếu thiếu sao í
thêm vô đó chiếc Tesla này sạc điện 480V mới 45', còn ko thui thì 1 tiếng rưỡi lận í, mỗi lần đi hết bình (vì dụ đi xa, ghé vô tiện ăn ráng cà kê dê ngỗng cho đủ 1h30' rồi đi tiếp) đổ xăng 36 lít xăng trong 4 phút...nói thiệt, em thà tốn tiền nhưng được cái nó tiện
cùng 1 số tiền đó, em có thể mua 1 em BMW hàng 5, cũng hơi bị ngon...còn cái vụ bảo vệ môi trường?
cứ học theo các cụ "để cho đời sau chúng nó giải quyết" :D

Tập Lái
20/7/08
25
0
0
thêm vô đó chiếc Tesla này sạc điện 480V mới 45', còn ko thui thì 1 tiếng rưỡi lận í, mỗi lần đi hết bình (vì dụ đi xa, ghé vô tiện ăn ráng cà kê dê ngỗng cho đủ 1h30' rồi đi tiếp) đổ xăng 36 lít xăng trong 4 phút...nói thiệt, em thà tốn tiền nhưng được cái nó tiện
cùng 1 số tiền đó, em có thể mua 1 em BMW hàng 5, cũng hơi bị ngon...còn cái vụ bảo vệ môi trường?

Bác quên là nó thay được pin như lap ah !

20/12/08
241
96
28
chán cái kiểu suy nghĩ của bác Race3r này ghê. so fucking selfish. Hi vọng ko nhiều người suy nghĩ như bác. Sorry, ít khi comment nhưng nghe chướng tai quá phải viết vài dòng vậy.

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com
các bác nào lỡ đọc comment này lúc em chưa edit xin thứ lỗi cho em bồng bột nên nói chuyện shock hàng :(

Bác quên là nó thay được pin như lap ah

Em chỉ quên ghi chú là cục pin có giá trên 10 xấp (thông tin này từ cục pin của honda civic hybrid ra) xe chạy điện toàn phần pin chắc mắc hơn

so fucking selfish
em thấy ai nói xe điện là bảo vệ môi trường em ko tin đâu
vậy trong nước mỹ điện từ đâu ra nhỉ ? từ nhà máy hạt nhân, từ nhiệt điện và nhà máy điện khí đốt, các nguồn năng lượng sạch như gió, mặt trời, nước là ko đáng kể, mà chiếc xe này từ California mà ra :D
mà so chất thải hạt nhân với khí CO2, em chọn CO2.

em thấy những kiểu xe thật sự là bảo vệ môi trường là xe chạy bằng Biofuel và Hydrogen fuel...còn chiếc Tesla thì :X ko hề

Last edited by a moderator: