Hạng C
19/12/06
629
2
0
53
008Hôm nay em có lên Salon MB gần nhà test chiếc C300 sport. Lý do em chọn C300 hơn C350 tại gì giá tiền. C350 hơn C3000 gần 6K sơ khởi.

Chiếc em lái gồm có Prêmium Pkg I, multimedia pkg, số tự động 7 cấp, bánh AMG 18". Tổng cộng $39475

Ngoại thất:

Nhò gọn, kiểu cách thanh nhã nhưng rất thể thao, có một chiếc có thêm đuôi cá nhỏ trong rất đẹp. Bánh 18" tăng vẻ thể thao của xe, rất hợp. Hai ống bô đằng sau rất đẹp. Nói chung ngoại thất rất ổn. Kết nhất là cái logo trên grill trước.
Test Drive:  Cảm nhận nhanh xe 2008 C300 Sport

Nội thãt:

Táp lô rất đẹp, rất thể thao. Nhưng một số chổ Mẹc dùng plastic không hợp với dòng xe hạng sang.

Chổ này hở hơi nhiều

Ghế rất thoải mái

Đằng sau hơi nhỏ

Nút lock bằng nhựa, nhìn rất rẻ tiền

Cảm nhận khi lái.

So với BMW xe này có thể một chín một mười với 325i không có sport package. Vỏ 18 hơi ồn nhưng vào cua rất tốt. Tay lái nhẹ hơn so với BMW trong thành phố. Không có cảm giác bồng bền như xe đời trứơc. Hệ thống Comand rất dể sử dụng so với Idrive. Em rất thích hệ thống đều chỉnh không khí riêng rất dể sủ dụng có thể điều chỉnh khi mang bao tay, rất lợi cho Bắc Mỹ. Nhưng em vẫn thích sài touch screen hơn, một đều mà xe Đức thiếu. Voice comand rất là chính sác. Hệ thống loa Harman Kardon thì rất tuyệt vời. Xem DVD rất đã nhưng chỉ dùng khi đậu lại thôi, không cách nào bypass bởi gì Mẹc dùng dây Fiber optic. Các nút điều chỉnh âm thanh rất dể sử dụng, nhưng trông hơi thường. Tay lái dầy và nhìn rất thể thao.

Tăng tốc từ 0-140 km/h rất vọt, số tự động 7 cấp rất ngọt, dường như không cảm nhận được kho sang số. Nhưng không có paddle shift hay shift trên tay lái đó là một thiếu sót lớn. Thắng tốt, không chúi đầu nhiều.

Kết luận: chiếc này hơn hẳng đời củ, về vấn đề Performance em không chê vào đâu, nhưng em hơi thất vọng vể nội thất. Nếu mà phải chọn giữa 325i hay C300 sport chắc em sẻ chọn 325i. Nhưng so với đời trước đây là một bứơc tiến đáng kể

Cu Jonah cũng đồng ý với Daddy:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
RE: Test Drive: Cảm nhận nhanh xe C300 Sport

Trời ! bác nhanh ghê luôn á. Em mới định hôm nay đi test chụp hình post lên mà bác xí trước òi:D Chiếc duy nhất ở dealer gần nhà em cũng màu này, và tất cả chi tiết cũng y chang như vầy, chắc là MB chỉ giao hàng mẫu giống nhau một loại một đến tất cả các dealer trên toàn nước Mỹ hay sao ấy? Em thấy Mer C mới màu này và màu bạc thì mình mới nhìn thấy hết những đường gân guốc và góc cạnh sắc sảo của nó. Nếu phân tích hình dáng xe thì em thấy đầu xe làm theo S-class và grill thì giống SL. Còn mông xe và đèn sau xe thì giống CL.

Vấn đề nội thất em cũng đồng tình với bác! em không thích cái plastic rẻ tiền của C mới này, thua xa plastic sử dụng trên BMW 3 mới. Đồng thời không gian nội thất quá chật chội cho 4 người. Nếu người ngồi trước cao to thì người ngồi phía sau chắc phải khum cái chân lại. Hình như bác không chụp ảnh phần Navigation và DVD, nhìn nó rất cool !
Nói chung nội thất của Mer C mới thua Bim 3 mới. Nhưng so về ngoại thất thì có lẽ đẹp hơn BMW3 hoặc có thể nói Mer C thì 10 điểm còn Bim 3 thì 8 điểm (theo đánh giá của em) hihi:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/8/06
308
0
0

màu xe này và màu bạc quá đẹp, màu đen quá xấu

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Bác ơi, cái nút lock cửa đó là đời mới đấy, y chang GL nhà em luôn, chẳng gì khác. Dạng mới này em thích hơn vì ở C cũ, 1 khi lock cửa thì người ngồi sau chỉ có nước kêu lái xe bấm unlock ( chắc để tránh trẻ em phá), còn ở dạng mới này thì dễ, chỉ cần kéo mạnh, nhưng tay mà trơn thì thua:D:D:D. Lực kéo của trẻ em không đủ để kéo chốt

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: mb_fan

Bác ơi, cái nút lock cửa đó là đời mới đấy, y chang GL nhà em luôn, chẳng gì khác. Dạng mới này em thích hơn vì ở C cũ, 1 khi lock cửa thì người ngồi sau chỉ có nước kêu lái xe bấm unlock ( chắc để tránh trẻ em phá), còn ở dạng mới này thì dễ, chỉ cần kéo mạnh, nhưng tay mà trơn thì thua:D:D:D. Lực kéo của trẻ em không đủ để kéo chốt

Vấn đề ở đây không phải là ở chổ design, mà ở chổ Mẹc dùng plastic rẻ tiền.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Vấn đề ở đây không phải là ở chổ design, mà ở chổ Mẹc dùng plastic rẻ tiền

còn phải chừa room cho E và S class chứ bác ;)

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

con này đẹp thật. nếu có điều kiện, và dáng người nhỏ nhắn.. thì con này không chê vào đâu đc rùi bác ơi :D:D

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Nghe các bác tấu xong, thôi em đi mua Camry 3.5Q asia cho đỡ lăn tăn :D:D:D

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: DNT

Nghe các bác tấu xong, thôi em đi mua Camry 3.5Q asia cho đỡ lăn tăn :D:D:D
Đừng vậy bác, " yếu trâu còn hơn khỏe bò ", trong cái CAMRY cũng có nhiều đồ nhựa rẻ tiền đấy. Quan trọng như bác 911 nói là tính năng OK là được.

Hạng B1
7/9/06
76
0
0

con này vẫn phanh chân trái thay phanh tay theo kiểu truyền thuống phải ko ạ...