Hạng B2
16/5/11
460
177
43
E đã từng nói. Fortuner chỉ cần thêm 20 hp, full thắng đĩa, ghế gập phẳng, hộp số thẳng, trợ lực điện, thắng tay điện, cửa sổ trời bán giá 1,5 tỷ. Muốn mua phải chờ cả năm ấy chứ.

• Like
Reactions: macallan
Hạng B2
1/3/13
271
142
43
Em là em chúa ghét mấy chú xạo. Anti Toy mà cứ mãi vào box Toy dạy khôn mọi người trong khi kiến thức xe cộ thì bì bõm. Bác chủ mở box Toy là để mọi người chia sẽ thông tin và cảm nhận thực tế. Mấy chú xạo, chém lung tung làm bẩn cả cái box.:3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: Phuc Khang
Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Các bác cứ làm như thông thái vào box Toy " khai sáng " cho người mua Toy àh. Bác không thích thì ko mua , bàn làm gì thế. Đi mà vác tiền mua xe bác thích. Ai ép bác mua Fortuner đâu, lỗi do bác không tìm hiểu kỹ con xe trước khi mua nên giờ cay cú lên đây ném đá àh. Còn nói dìm hàng để Toy thay đổi chỉ là nguỵ biện, đi gặp GĐ ToyVN mà ý kiến. Em chả nâng bi cho Toy For nhưng cơ bản nó đáp ứng được nhu cầu của em. Cũng muốn mua Sò hay San lắm mà nghỉ tới cảnh gia đình đi ngồi khó chịu ở phía sau với khoang hành lý chật chội e chả muốn mua, chở xong rồi xe nó xệ đích cạ gầm. Chưa kể chất lượng nội thất xe Hàn cứ sao sao ấy, xài chừng 3 năm là nó xuống ghê lắm.
Bác có sở hữu chiếc xe hàn nào chưa vậy?????

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Tưởng bác này rành xe lắm , "San hay Sò thì cái chổ để hành lý cũng tương đương với Phò thôi cụ ạ, " câu này mà nói được thì e ko chấp nữa rồi

HAHa, cụ nói vậy thì em biết cụ còn rành xe hơn cả em chứ chắc chưa chui ra phía sau các con trên bao giờ. hehe:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Em van các bác, Sorento, Santa Fe, X-Trail, Outlander... tất cả đều là crossover, không phải là SUV mid size như Fortuner 7 chổ. Số chổ ngồi là 5+2 nên hàng ghế thứ 3 tất cả các xe này đều là 2 cái nhỏ xíu. Người lớn 1m70 mà ngồi đi chơi xa là rất đau khổ sở vì chật chội bí bách, chân cẳng chẳng biết để đi đâu và hành lý thì ôm trong lòng mới đủ.
Chứ con xe Phò thì rộng rãi lắm chắc cụ há. Em nói với cụ, sau khi ngồi ghế thứ 3 của Phò 100km đau khổ thì em thề em không mua Phò đâu. vừa ồn vừa nẫy.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác nghĩ đi,em ko biết 1 cái gì cả thì tất nhiên là em đi hỏi.Hỏi người thân,hỏi bạn bè,hỏi cả cánh tài ai cũng for,nghe sướng lắm : ko hư cái gì,bền,tiết kiếm nhiên liệu v.v.v..... đi rồi mới thấy ko như.....còn bác muốn cười mình thì mình chấp nhận,kể cả chửi mình ngu gì cũng đc hết,có gì đâu,coi như kinh nghiệm của mình thôi bác...
Cụ đúng ý em, lần đầu mua xe em cũng đi hỏi, cuối cùng góp lại thì cánh tài xế ai cũng Toy, Toy, đến khi em chạy thử em Vios và em K3 cùng tầm tiền thì em mới thấy là nếu cùng tầm tiền thì các em Toy không so được với Hyundai và KIA, Đến khi chạy thử Santa Fe và Phò thì em lại càng khẵng định các định kiến của các bác tài là hoàn toàn bất hợp lý. Sau này em mua xe rồi, em mới biết, một vài bác tài xế ăn rơ với sale Toy, giới thiệu được hợp đồng sẽ có phí cà phê.
Thôi em làm tiếp đây ạ, cày cuối để lên Mer luôn, hí hí. chạy M3 hoài oải quá. Chán òi:3dchoctuc::3dchoctuc::3dchoctuc:

• Like
Reactions: Tanana
Hạng B2
1/3/13
271
142
43
Em post chia sẻ lại hình ảnh tiêu hao xăng thực tế của Fortuner 4x4 từ Chợ Lớn về Thủ Đức để mọi người xem. Em thì không quan tâm lắm đến xăng cộ khi chạy xe này nhưng cũng thử theo dõi để chia sẻ với mọi người.
Ngày đầu lấy xe, Toyota tặng 10L. Thêm 2 lần em đổ xăng 1.000.000đ/lần. Tổng cộng coi như là 117L. Hôm nay, xăng còn không được nửa vạch cuối, chạy tới chiều 50km nữa dư dả. ODO hiện 912km. Tính ra thức tế, tiêu hao của em nó trung bình là khỏang 12.3L/100km đường hỗn hợp các bác ạh.
Em miễn tiếp các giáo sư bàn phím nhé. Hãy tự trọng, giữ cho cái box này sạch & giữ thông tin otosaigon.com có giá trị. :3duongbia:

Đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu xe Toyota fortuner 2017

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
HAHa, cụ nói vậy thì em biết cụ còn rành xe hơn cả em chứ chắc chưa chui ra phía sau các con trên bao giờ. hehe:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tại sao phải chui , không biết mở cốp ra mà xem cho nó đàng hoàng hả bác .
Báo cáo bác SF e không có nhưng em nghiên cứu nó khá kỹ vì trước đây e thích nó , tuy nhiên có 3 điểm khi xem xe là e quay đi ko bao giờ nhìn lại là
1.- Cái khoảng rộng của cốp xe quá bé ko thể để được cái gì (cái này mà bác bểu tương đương với FT thì e "kính" bác )
2.- 2 ghế 3 không thể ngồi được chỉ để xếp lại trang trí cho vui đủ để mang tên 7 chỗ.
3.- Nhìn mấy cái họng máy lạnh hàng ghế 2 sao e thấy thế nào ấy , tóm lại cực không thích .
Em ko chê xe SF vì chưa đi nên ko biết thế nào nhưng xác định 100% ko phù hợp với mình nên gạch tên thế thôi .

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Tại sao phải chui , không biết mở cốp ra mà xem cho nó đàng hoàng hả bác .
Báo cáo bác SF e không có nhưng em nghiên cứu nó khá kỹ vì trước đây e thích nó , tuy nhiên có 3 điểm khi xem xe là e quay đi ko bao giờ nhìn lại là
1.- Cái khoảng rộng của cốp xe quá bé ko thể để được cái gì (cái này mà bác bểu tương đương với FT thì e "kính" bác )
2.- 2 ghế 3 không thể ngồi được chỉ để xếp lại trang trí cho vui đủ để mang tên 7 chỗ.
3.- Nhìn mấy cái họng máy lạnh hàng ghế 2 sao e thấy thế nào ấy , tóm lại cực không thích .
Em ko chê xe SF vì chưa đi nên ko biết thế nào nhưng xác định 100% ko phù hợp với mình nên gạch tên thế thôi .
Mình soi hết các xe tầm 1ty200-1ty300 rồi bác. Không có con nào hợp lý hơn SantaFe cả.

* 1: Đồng ý với bác. Đi full 7 người xem như chỉ để được mấy túi xách nhỏ.
* 2: 2 ghế hàng cuối ngon lành hơn mấy em khác nhiều nhé bác, Fortuner ngồi oải hơn nhiều. Mình cao 1m71, ngồi thoải mái từ Sài Gòn ra Phan Thiết.
* 3 : Họng gió máy lạnh SantaFe ngay cửa đẹp và hợp lý mà bác. Trên đầu là nóc Panorama rồi, làm sao gắn họng gió lên đấy.
Tóm lại bác chưa đi nên coi như chẳng biết gì về SantaFe.

Chỉnh sửa cuối: