Tập Lái
25/12/20
40
29
8
40
Xe e, hình như cả năm rồi chưa rữa haha. Ai cũng nói sao xe mày ko giữ gì hết , trầy xước mình cứ để nguyên, bảo kệ, xe phục vụ mình, khi nào rảnh, có tiền thì sơn lại lun.

Chỉ riêng máy móc thì kỹ lắm, nhớt nhao, lóc gió, xăng lun mới .. mà toàn tự làm.. sổ bảo dưỡng chẳng có vết mực nào hehe

Hạng D
11/2/11
1.304
2.372
143
www.falkentire.com
Xe e, hình như cả năm rồi chưa rữa haha. Ai cũng nói sao xe mày ko giữ gì hết , trầy xước mình cứ để nguyên, bảo kệ, xe phục vụ mình, khi nào rảnh, có tiền thì sơn lại lun.

Chỉ riêng máy móc thì kỹ lắm, nhớt nhao, lóc gió, xăng lun mới .. mà toàn tự làm.. sổ bảo dưỡng chẳng có vết mực nào hehe
Rửa xe không hẳn để sạch.

Mây anh nên rửa xe rồi xịt gầm 1 tháng ít nhất 1 lần, vì mình đi bùn đất nó bám trong gầm, nó ngấm nước mưa, nước cống... vô sắt, mục vụn ra đấy.

Tết đến - nên chuẩn bị những gì cho xe?

Hạng D
21/12/17
1.772
2.737
113
40
Hên quá, xe em mới mua khỏi làm gì, chỉ lôi ra rửa là xong

Hạng D
21/12/17
1.772
2.737
113
40
Tết đến thì kiểm tra:
  • Nếu xe số tự động thì kiểm tra acquy, số sàn khỏi vì hết bình thì đạp côn đẩy xe đề máy.
Ủa cái này được hả bác. Xe em mà chưa nổ máy là vô lăng, chân phanh nó cứng ngắc, chắc cũng không dám đẩy.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.178
133
Sài Gòn
Em căn tròn cây chuối để xác định đi trên đường chơi Tết không phải thay nhớt, châm nước.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.178
133
Sài Gòn

Xe như cái giường, một năm không vệ sinh nội thất anh cũng ngồi được, phục anh!

Tập Lái
25/12/20
40
29
8
40
Xe như cái giường, một năm không vệ sinh nội thất anh cũng ngồi được, phục anh!
Uhm cũng có lẽ nên vs tý mặc dù chẳng thấy nó bẩn gì . Xe chỉ để đi làm, sáng đi chiều về, chẳng ai ngồi xe ngoài tôi, cũng chẳng ăn uống trên xe bao giờ, máy lạnh thì lúc nào cũng ON