Tập Lái
13/6/15
28
21
3
E từ bửa lấy vợ đến giờ cũng ngót ngét 5 năm rồi. Mọi năm, em đều đưa vợ con về quê ăn Tết với ông bà. Năm nay ngắn nhà đang càm ràm đòi đi du lịch vì hè vừa rồi, em bận đi công tác, bị lỡ mất chuyến nghỉ mát của vợ con. Ngẫm vợ cũng cả năm vất vả rồi, về quê tết nhất lại nấu nướng suốt ngày cũng tội, còn em thì củng chỉ muốn đưa cả nhà về quê nên chưa biết tính sao cả. Nhà các bác thường nghỉ tết âm như nào ạ?

Tập Lái
11/5/18
13
4
3
Bác đúng là ông chồng, ông bố của năm, tâm lí vcđ, vợ con chắc chắn được nhờ nhiều !
Nhưng ông bà thân sinh còn nhờ được nhiều hơn.

• Like
Reactions: RedBull113
Tập Lái
13/6/15
28
21
3
Bác đúng là ông chồng, ông bố của năm, tâm lí vcđ, vợ con chắc chắn được nhờ nhiều !
Nhưng ông bà thân sinh còn nhờ được nhiều hơn.
Nửa muốn đưa gia đình về đoàn viên với ông bà, nửa lại muốn chiều ý vợ con nên giờ cũng thấy khó nghĩ bác ạ

Tập Lái
15/6/15
21
11
3
Theo em thế này.
Tết nhất bác cứ phải đưa vợ con về ông bà chơi vài hôm, xong rồi xin nghỉ phép đưa vợ con đi du lịch, đưa cả hai cụ đi cùng cho vui.
Mấy công ty lữ hành họ có tour tết, book trước cho nó rẻ.
Sang xịn mịn hơn thì cụ mua luôn gói kỳ nghỉ gia đình bên Resorts international ấy, mua trọn gói hẳn 5-10 năm luôn cho nó chủ động

• Like
Reactions: RedBull113
Tập Lái
13/6/15
28
21
3
Theo em thế này.
Tết nhất bác cứ phải đưa vợ con về ông bà chơi vài hôm, xong rồi xin nghỉ phép đưa vợ con đi du lịch, đưa cả hai cụ đi cùng cho vui.
Mấy công ty lữ hành họ có tour tết, book trước cho nó rẻ.
Sang xịn mịn hơn thì cụ mua luôn gói kỳ nghỉ gia đình bên Resorts international ấy, mua trọn gói hẳn 5-10 năm luôn cho nó chủ động
Ý bác cũng hay. Để em thuyết phục vợ coi sao. Mà nghe đến resorts internation là em biết giá cỡ nào rồi. Các rì rọt đắt đỏ lắm bác ơi. Nhà em chắc ở tầm khách sạn 4sao là vừa. Còn đi theo tour thì bon chen lắm bác ạ.

Tập Lái
30/4/16
18
6
3
Hai cụ nhà bác có nặng nề về vấn đề này không? Nếu thoải mái thì cụ cứ sắp xếp về trước tết với ông bà xong cho gia đình đi thay đổi không khí cũng được. Tết nhất ở quê giờ cũng buồn, mà đi vào dịp này cho vắng.

Hạng B1
11/6/15
70
39
18
Đi qua các bên cung cấp dịch vụ kỳ nghỉ gia đình như resorts international rẻ hơn nhiều, giá phòng resort hay các khách sạn 4-5 sao đều được rẻ hơn nửa so với giá niêm yết mà bác.
Nói chung là giá phòng tính ra cũng chỉ nhỉnh hơn đi tour tí thôi.

Tập Lái
3/12/15
5
3
3
cv bận rộn vậy, theo em cứ mua lấy cái kỳ nghỉ gia đình như nhà em đây, có thể chủ động đưa gia đình, thích thì đi, ko thích thì dồn sang năm sau hoặc trao đổi, bán, tặng tùy ý. Cụ có thể đi du lịch hàng năm ở các khu nghỉ dưỡng cao cấp trong và ngoài nước với mức chi phí rẻ, lại có thể trao đổi điểm đến cho nhau rất thuận tiện. Nhà em cv bận sấp mặt mà năm nào cũng sắp xếp được time đi nghỉ dưỡng đây !