Tư Vấn Du Lịch Tết này đi Tây Bắc!

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Tết năm nay về quê zợ tận thành phố Cảng. Tính M2 dzọt từ HP lên Hà Giang & Sapa vài ngày.
Không biết lịch trình đi đứng thế nào cho thuận tiện các bác?
Để lượn 2 nơi Hà Giang & Sapa thì nên dành ra mấy ngày?
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em.

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
sapa bác đi trong ngày là đến còn lên chơi thì tùy vào bác đi các điểm, ít nhất cũng 1 ngày rưỡi bác ạ. còn hà giang em chưa đi

• Like
Reactions: minh2b
Hạng D
4/7/13
1.552
6.101
133
Sài Gòn
Tết năm nay về quê zợ tận thành phố Cảng. Tính M2 dzọt từ HP lên Hà Giang & Sapa vài ngày.
5 ngày min. Còn thừa thời gian thì cả tháng cũng chưa hết, quan trọng là thích chơi j thôi.

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Tùy thuộc vào việc bác có quen chạy đường đèo dốc hay không và "độ bền" cầm volang của bác mới tư vấn tuyến Hải Phòng - Hà Giang - Sa Pa - Hải Phòng được. Theo kinh nghiệm của mình, nếu tài chạy quen đường núi và chạy bền thì nên chạy như sau:
- Ngày 1: Hải Phòng - Yên Minh (Lý do: Tận dụng mấy cái cao tốc chạy càng gần Lũng Cú càng tốt để hôm sau có nhiều thời gian ngắm cảnh - nếu ngủ đêm ở TP Hà Giang thì nhàn nhưng ngày 2 chạy sẽ vất vả) - cung này chạy tầm 9h30 - 10h (tùy tay lái tài xế)
Ngày 2: Yên Minh - Công viên đá Đồng Văn - Nhà vua Mèo - Cột cờ Lũng Cú - Thị trấn cổ Đồng Văn (ăn trưa ở đây, nhờ Khách sạn đặt ăn Bánh cuốn nhé, cực ngon luôn, không đặt trước về đến đó cỡ 1h chiều thì bà cụ nghỉ bán hàng rồi - nhớ rẽ vào trong thị trấn cổ, đừng ăn dọc quốc lộ - rất dở) - Chiều chạy qua con đường Hạnh Phúc (Mã Pỳ Lèng - sông Nho Quế) - Mèo Vạc - Yên Minh (xuất phát từ 7h - 7h30 thì về đến nơi chắc khoảng 3 - 4 chiều nếu bác chạy đường đèo dốc tốt).
Ngày 3: Yên Minh - TP Hà Giang - Bảo Hà - Sa Pa (chắc chạy cỡ 7h - 8h, mệt đâu nghỉ đó, đói đâu ăn đó, có đoạn quốc lộ 279 hơi xấu, cơ bản là chạy tốt thôi)
Ngày 4: thích chơi Sa Pa mấy ngày thì tùy bác, ko tính được
Ngày cuối: Ko nên về đường qua Lào Cai, nên đi đường QL 4D về QL 32 qua đèo Ô Quy Hồ phía tây núi Hoàng Liên Sơn (ko quanh co như Mã Pỳ Lèng nhưng cực đẹp) - Than Uyên - về cao tốc Nội Bài Lào Cai - tuốt về Hải Phòng.
Đơn giản vậy thôi. Chúc bác enjoy Tây Bắc hùng vĩ của tổ quốc

Tập Lái
2/4/16
19
26
3
64
Đi Hà Giang ít ngày quá, không có thời gian ngắm cảnh và hoa- cực đẹp. Đường từ Hà Giang lên hơi mệt, mặt đường xấu và hẹp. Các chỗ ăn- trừ Đồng Văn- còn lại Tết đều không có người làm, muốn nhanh thì lăn vào bếp thôi.
Từ Hà Giang sang Lào Cai, nếu bác ưa mạo hiểm thì chạy qua Hoàng Su Phì, Xín Mần, Nà Na (có khoảng 10km) đường xấu, nhưng năm rồi mình đã chạy CRV (1 cầu trước). Sang địa phần Lào Cai- Bắc Hà đường đẹp. Cảnh thì khỏi chê.
Lốp tốt, Bình tốt là OK- chúc vui vẻ.

Tập Lái
Đi Hà Giang ít ngày quá, không có thời gian ngắm cảnh và hoa- cực đẹp. Đường từ Hà Giang lên hơi mệt, mặt đường xấu và hẹp. Các chỗ ăn- trừ Đồng Văn- còn lại Tết đều không có người làm, muốn nhanh thì lăn vào bếp thôi.
Từ Hà Giang sang Lào Cai, nếu bác ưa mạo hiểm thì chạy qua Hoàng Su Phì, Xín Mần, Nà Na (có khoảng 10km) đường xấu, nhưng năm rồi mình đã chạy CRV (1 cầu trước). Sang địa phần Lào Cai- Bắc Hà đường đẹp. Cảnh thì khỏi chê.
Lốp tốt, Bình tốt là OK- chúc vui vẻ.
chuẩn bác

Hạng B1
9/3/18
58
71
23
40
Em cũng có kế hoạch Sapa, ko biết bác đi ngày mấy, anh em mình đi cùng thì vui nhỉ.