Hạng B2
6/6/11
257
929
143
... chắc không dám ra đường o_O

Chả là
... mấy nay em tháp tùng nguyên đám người nhà đi thi B2 sau một thời gian gửi gắm cho người quen kèm cặp dợt nát bãi thô , rồi chạy đường trường lên tới sân sa hình dợt cả 1/2 năm , mới dám cho đi thi lấy bằng . :)

Em nói rằng : giờ tốn 1tr/5h/3 4 người, tổng tốn khoảng 50 triệu đi, chạy cho chắc tay rồi hẳn cầm lái ra đường , chứ không lại gây họa, tốn gấp bao nhiêu , có khi ... không bao giờ có thể khắc phục được hậu quả . :rolleyes:

Báo cáo các bác là kq mỹ mãn , hầu như đạt điểm tối đa :) và chạy chắc nịch , quan trọng là chạy rất cẩn thận :) . (Bác nào gặp chửi lái mới ... lái chán phèo ... thì em xin được nhận thay hết ạ :oops:!) .

Em coi như cũng làm được việc tốt hen ;) .

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Nhưng ... o_O
Xin thưa với các bác , qua mấy ngày đưa người nhà lên sân thi , em ngồi hóng chuyện , thì thấy ... cò ... bay đông không kém thí sinh :eek: . Ở ngoài gọi điện nhắc bài ì xèo , công khai , chạy qua chạy lại (em đoán) gửi gắm để thi trước , nghe nói lo cả LT . :rolleyes:

Điều nguy hiểm là rất nhiều bạn chạy cực kỳ loạng choạng ... nhưng do được xyz nên vẫn ... đậu :( . Em hỏi chuyện thì rất quyết tâm lấy bằng trước Tết đặng ....

... lái đi chơi Tết . [BCOLOR=#fcfcff]:confused:[/BCOLOR]

Em nhìn , nghe mà ... lạnh hết sống lưng :confused: .

Nên chắc Tết nay tự dưng ... ớn ra đường quá .
:(:(:(:(:(

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Em học 3 tháng rưỡi thực thành cũng thi 95 điểm đó thôi do ghép ngang lùi mãi nó k kêu cái poong lùi đến cán vạch thế là bị trừ 5đ, vô số 1 chạy lên 1 xíu thì nó kêu cái poong. Tổ cha nó :confused:. Ra đường trường thì cũng trừ điểm do cái vụ 15m đầu tiên lên số 3 :rolleyes: tổ cha nó mới lái mà đòi 15m lên số 3 chắc là nhảy cóc bỏ số 2 hả các bác :D. Mà túm lại thì giờ e vẫn lái xe 20000km rồi đi đà lạt , buôn mê, nha trang, miền tây, cà mau đi hết rồi vẫn ổn :p. Mới lấy bằng 3 ngày chạy miền tây em đã dc 1 cú lách xuất thần né 1 chú xe bồn đi xiên từ bên trái ra bên phải mà k thèm xi nhan, tưởng ổng đi lane trái mình ra lane phải vượt lên thì ổng cũng lấn qua luôn :eek:

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Em học 3 tháng rưỡi thực thành cũng thi 95 điểm đó thôi do ghép ngang lùi mãi nó k kêu cái poong lùi đến cán vạch thế là bị trừ 5đ, vô số 1 chạy lên 1 xíu thì nó kêu cái poong. Tổ cha nó :confused:. Ra đường trường thì cũng trừ điểm do cái vụ 15m đầu tiên lên số 3 :rolleyes: tổ cha nó mới lái mà đòi 15m lên số 3 chắc là nhảy cóc bỏ số 2 hả các bác :D. Mà túm lại thì giờ e vẫn lái xe 20000km rồi đi đà lạt , buôn mê, nha trang, miền tây, cà mau đi hết rồi vẫn ổn :p. Mới lấy bằng 3 ngày chạy miền tây em đã dc 1 cú lách xuất thần né 1 chú xe bồn đi xiên từ bên trái ra bên phải mà k thèm xi nhan, tưởng ổng đi lane trái mình ra lane phải vượt lên thì ổng cũng lấn qua luôn :eek:
Những bạn nhà có xe và biết lái , hoặc những bạn có năng khiếu cảm nhận , phản ứng tốt khi lái xe thì quá ổn . :)

Cái em nói đây là sự bát nháo trong dạy và thi cử lái xe . Việc này đúng ra phải làm thật nghiêm túc , để khi một người mà đã có bằng lái thì ít ra phải chắc chắn điều khiển được chiếc xe một cách an toàn , phải biết nghĩ cho bản thân , cho người mình chở và cho những người xung quanh .

Đằng này

Theo những gì em nghe , thấy thì cách dạy và thi lái xe đầy rẩy abc đó sẽ cấp bằng hợp pháp cho phép những người chưa thể lái xe được cầm lái chiếc 4b : "nguồn nguy hiểm cao độ" ra đường trong một nơi mà tình hình gt hỗn loạn như ở VN . :(

Nên tự nhiên em sợ , rất sợ .o_O

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Những bạn nhà có xe và biết lái , hoặc những bạn có năng khiếu cảm nhận , phản ứng tốt khi lái xe thì quá ổn . :)

Cái em nói đây là sự bát nháo trong dạy và thi cử lái xe . Việc này đúng ra phải làm thật nghiêm túc , để khi một người mà đã có bằng lái thì ít ra phải chắc chắn điều khiển được chiếc xe một cách an toàn , phải biết nghĩ cho bản thân , cho người mình chở và cho những người xung quanh .

Đằng này

Theo những gì em nghe , thấy thì cách dạy và thi lái xe đầy rẩy abc đó sẽ cấp bằng hợp pháp cho phép những người chưa thể lái xe được cầm lái chiếc 4b : "nguồn nguy hiểm cao độ" ra đường trong một nơi mà tình hình gt hỗn loạn như ở VN . :(

Nên tự nhiên em sợ , rất sợ .o_O
Đúng là cách lái ra đường trường của VN rất nguy hiểm cho học viên và cả người tham gia giao thông bác ạ. Đợt em học dc ghép chung ông anh, đợt ra đường tưởng đâu hẹo cả đám rồi. Chạy quốc lộ đông xe mà đang số 3 ông ấy gạt cần số 1 thế là xe khựng lại xuýt chút dc xe tải dìu dắt rồi :D