Tập Lái
4/2/15
37
4
8
40
Chào các bác, chả là chiếc cruze của em sau khi rửa xe xong để qua một đêm khi đề máy và thả thắng tay ra nó kêu một tiếng rất lớn. Sau đó thì nó bình thường trở lại, nhờ các bác tư vấn xem xe em bị sự cố gì vậy?

Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Xe cruze moi mua nao cũng bị vậy,rữa xe kéo thắng tay,để qua đêm,nhã thắng tay kêu cụp rất to,vẫn chạy bình thường,thoi gian sau sẽ het,Bác đừng lo nhé.

Tập Lái
4/2/15
37
4
8
40
Xe cruze moi mua nao cũng bị vậy,rữa xe kéo thắng tay,để qua đêm,nhã thắng tay kêu cụp rất to,vẫn chạy bình thường,thoi gian sau sẽ het,Bác đừng lo nhé.
Xe em sản xuất cuối năm 2010 chứ không phải mới Bác

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
sau khi rửa bác nên chạy khoảng ngắn rà cho khô thắng thì hết , nếu tiếp tuc dự là sẽ bị bể phíp chặn pitong thắng tay của cùm thắng phía sau , thay hết khoảng 5 củ

• Like
Reactions: tienphat6282
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác. một lưu ý mông các bác quan tâm chút khi các bác đi rửa xe, hoặc đi gặp trời mưa về các bác hãy đừng kéo thắng tay mà các bác hãy kiểm một cụ gạch hoặc một khúc gỗ chèn bánh trước hoặc sau để tranh xe bị trôi về sau hoặc trước, vì nếu kéo thắng tay rất nhiều khả năng thắng sẽ bị kẹt do nước dính vào về mặt guốc phanh và tăm bua kết hợp với các bụi bẩn sẽ làm kẹt thắng.

Tập Lái
26/8/16
4
2
3
43
Bị dính thắng thôi bác! Khi rửa xe xong ko nên kéo thắng vì dễ dính bố! Làm như 2 bác trên nói là ô kê, 1 chạy rà thắng đoạn đường ngắn cho nóng bố tí hoặc ko thì đừng kéo thắng tay mà chêm gạch cho qua đêm!