Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Cám xe khách pác ơi. Còn chỗ dừng đỗ lõm vào trong và có vạch kẻ

Em biết biển sau cấm xe khách nhưng ý em là có phải 1 trong 2 biển là dư thừa? Chỉ cần biển đầu là xong hết hay nếu chỉ cấm khách thì biển đầu lại thừa. Theo ý bác là biển "Cấm dừng, đỗ" đầu đường không có tác dụng cho đoạn lõm vô, có vạch kẻ nên phải thêm biển "Cấm khách dừng, đỗ" ở đó?

Ah nhân tiện có Bác nào giải thích giúp em cái vụ này :
Hôm rồi đi cao tốc về HCM từ Đồng Tháp, lớ xớ đi vào đường tránh ra đại lộ Nguyễn Văn Linh cua bùng binh về Bình Điền (bình thường em đi hướng chợ Đệm không ah) đến Bùng Binh em đá xi nhanh trái bo bùng binh rồi off khoản 5 giây sau đó tiếp xi nhanh trái vô len mình chạy thẳng về chợ đệm. anh Bồ câu hốt em vào bảo vào xuyến không xi nhanh, đứng cải 4p do baby nhà đói nên vợ chạy ra đưa luôn 200k rồi đi tiếp nhưng về vẫn ấm ức.
Có bác nào có cao kiến chỉ em chiêu đi như thế nào là với.
chỗ bác nói có phải ngay dưới chân cầu vượt nguyễn văn linh không, nếu đúng thì chỗ đó tụi ăn xin mặc quân phục đi moto nhiều lắm. Ban đêm thì xin tiền xe ba bánh và xe lôi của dân đi chợ bình điền về, còn xe khách và xe tải nó ngoắc vào không thằng nào dừng lại, cứ chạy vô tư

Hạng D
9/1/15
2.577
3.875
113
40
chỗ bác nói có phải ngay dưới chân cầu vượt nguyễn văn linh không, nếu đúng thì chỗ đó tụi ăn xin mặc quân phục đi moto nhiều lắm. Ban đêm thì xin tiền xe ba bánh và xe lôi của dân đi chợ bình điền về, còn xe khách và xe tải nó ngoắc vào không thằng nào dừng lại, cứ chạy vô tư
Nó đó Bác.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Em biết biển sau cấm xe khách nhưng ý em là có phải 1 trong 2 biển là dư thừa? Chỉ cần biển đầu là xong hết hay nếu chỉ cấm khách thì biển đầu lại thừa. Theo ý bác là biển "Cấm dừng, đỗ" đầu đường không có tác dụng cho đoạn lõm vô, có vạch kẻ nên phải thêm biển "Cấm khách dừng, đỗ" ở đó?
Chơi thêm cho chắc ăn, vì quy định biển cấm dừng đỗ có hiệu lực về không gian có giá trị từ vị trí cắm đổ sang bên trái đường, chỗ dừng đỗ này phình ra thêm bên phải, hehe.

• Like
Reactions: thitnac
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Chơi thêm cho chắc ăn, vì quy định biển cấm dừng đỗ có hiệu lực về không gian có giá trị từ vị trí cắm đổ sang bên trái đường, chỗ dừng đỗ này phình ra thêm bên phải, hehe.
Dư ngân sách cắm thêm cho rối chơi zậy thôi

• Like
Tập Lái
24/5/17
31
26
8
63
Chỗ này mình nghĩ chắc là để hạn chế xe khách đậu. Vì bình thường mình thấy xe khách đậu khu vực này nhiều.

• Like