Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Thắc mắc biển cấm dừng, cấm đỗ đường Mai Chí Thọ

Đường Mai Chí Thọ hướng vô hầm Thủ Thiêm em cũng hay đi nhưng không để ý lắm. Hôm qua lúc chờ đèn em thấy 2 cái biển như trong hình (2 biển cấm dừng, cấm đỗ bên trong sát lề phải: biển sau là "Cấm khách dừng, đỗ từ 6h - 22h) thì thắc mắc không biết biển sau có phủ định biển trước không?[pagebreak][/pagebreak]

Em đoán là có vì thấy xe 4, 7 chỗ, taxi đậu đầy ngay khi có CSGT đứng đó. Nhưng lại không tìm ra được trong Luật chỗ nào ghi như vậy. Còn nếu không phủ định thì cắm thêm biển sau có phải là thừa?

Mong các bác giải ngố giùm em. Cám ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Chỗ này hồi trước chỗ biển cấm thứ hai là biển P thì đâu có rắc rối gì, từ hồi triệt xe khách lập trạm mới gắn cái biển cấm xe khách theo giờ này, chả có ai quy định có biển cấm sau thì hết biển cấm trước, nhưng không ai phạt thì kệ bà nó đi :D

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Đường MCT hướng vô hầm Thủ Thiêm em cũng hay đi nhưng không để ý lắm. Hôm qua lúc chờ đèn em thấy 2 cái biển như trong hình (2 biển cấm dừng, cấm đỗ bên trong sát lề phải: biển sau là "Cấm khách dừng, ýđỗ từ 6h - 22h) thì thắc mắc không biết biển sau có phủ định biển trước không? Em đoán là có vì thấy xe 4, 7 chỗ, taxi đậu đầy ngay khi có CSGT đứng đó. Nhưng lại không tìm ra được trong Luật chỗ nào ghi như vậy. Còn nếu không phủ định thì cắm thêm biển sau có phải là thừa? Mong các bác giải ngố giùm em. Cám ơn!

View attachment 728032
Em nghĩ ý đồ chỗ này là: cấm các loại xe dừng đỗ, riêng xe khách thì cấm từ 6-22h, hé hé, phải hông ta

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đường MCT hướng vô hầm Thủ Thiêm em cũng hay đi nhưng không để ý lắm. Hôm qua lúc chờ đèn em thấy 2 cái biển như trong hình (2 biển cấm dừng, cấm đỗ bên trong sát lề phải: biển sau là "Cấm khách dừng, đỗ từ 6h - 22h) thì thắc mắc không biết biển sau có phủ định biển trước không? Em đoán là có vì thấy xe 4, 7 chỗ, taxi đậu đầy ngay khi có CSGT đứng đó. Nhưng lại không tìm ra được trong Luật chỗ nào ghi như vậy. Còn nếu không phủ định thì cắm thêm biển sau có phải là thừa? Mong các bác giải ngố giùm em. Cám ơn!

View attachment 728032
Chắc là thừa cái đầu tiên.
Đường hỗn hợp 2, 3 làn bự chảng cấm dừng, đỗ làm gì?

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Chỗ đó được thiết kế lõm vào để đậu xe, 02 đầu có kẻ vạch.

Hạng B2
2/12/13
304
525
93
View attachment 728032
Đường Mai Chí Thọ hướng vô hầm Thủ Thiêm em cũng hay đi nhưng không để ý lắm. Hôm qua lúc chờ đèn em thấy 2 cái biển như trong hình (2 biển cấm dừng, cấm đỗ bên trong sát lề phải: biển sau là "Cấm khách dừng, đỗ từ 6h - 22h) thì thắc mắc không biết biển sau có phủ định biển trước không?[pagebreak][/pagebreak]

Em đoán là có vì thấy xe 4, 7 chỗ, taxi đậu đầy ngay khi có CSGT đứng đó. Nhưng lại không tìm ra được trong Luật chỗ nào ghi như vậy. Còn nếu không phủ định thì cắm thêm biển sau có phải là thừa?

Mong các bác giải ngố giùm em. Cám ơn!
hình như biển trước là hạn chế tốc độ 50 và cấm dừng cấm đỗ, còn biển sau là hạn chế tốc độ 60 với xe khách xe tải và nhắc lại cấm dừng cấm đỗ.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Nói chính xác là dừng đỗ mấy đầu veo nầy thì chỉ có các thầy rước khách. Dân thường không có hứng thú gì với chuyện ngừng ở đây. Xe khách mà cấm từ 6-22 , thì làm thêm cái bảng này chi cho thừa vậy ? Kkkk.

• Like
Reactions: Bluetooth847