Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em có thắc mắc chế độ đèn tự động trên Lac CDX, em thấy cái cảm biến ánh sáng (cái cục tròn chính giữa sát kính lái) hình như kém nhạy. Buổi sáng tầm 7h20 theo mắt người là rất sáng rồi, vậy mà đèn auto vẫn cứ bật, chiều tầm 4:30-5:00h đèn auto vẫn cứ bật mặc dù trời vẫn sáng bình thường... Vì thế, việc đầu tiên lên xe là tắt chức năng đèn tự động. Em đã dán kính lái Vkool, không biết có phải vì dán kính nên làm cho cảm biến ánh sáng bớt nhạy với ánh sáng ngoài trời hay không.
Các bác cho e hỏi:
1/ Các xe lac CDX khác có bị tình trạng tương tự hay không?
2/ Có cách nào mặc định tắt chức năng auto này không?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.380
113
Con mắt cảm biến Captiva của mình cũng y chang vậy. Tầm 4h30 đến 5h chiều là nó sáng đèn làm xe đi ngược chiều cứ đá đèn nhắc mình tắt đèn hehe ^^. Bác muốn tắt chức năng auto lamp thì đem ra đại lý GM nhờ chạy lại chương trình là OK (CAP của mình đã bỏ auto lamp do bất tiện quá, còn CDX thì mình ko dám sure 100% là đc hay ko)

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Oke, thanks bác... đúng là thêm cái chức năng auto light này rắc rối quá. Bữa nào em ra SVH disable nó xem sao.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.380
113
Re:Thắc mắc chế độ đèn tự động trên Lac CDX

meocon07 nói:
Oke, thanks bác... đúng là thêm cái chức năng auto light này rắc rối quá. Bữa nào em ra SVH disable nó xem sao.
Bác ra Đông Đô Thành nhờ bác Bình giúp cho chứ ra SVH nó chém đẹp lắm đó nha bác!

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63

Cái gì zin thì để zin đi a, trời sáng mà có đèn thì vẫn an toàn mà, xxx cũng đâu có phạt vì bật đèn ban ngày. Nếu a để ý thì sẽ thấy các xe VIP như Lexus khi trời hơi hơi chiều là nó cũng sáng đèn như xe mình đó. Nhiều xe muốn có mà ko được, tự nhiên mình đi disable thì phí quá.

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
49

Sợ hao pin kid ơi...

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113

hehe, em sợ mấy bác khác chạy đối diện thấy trời sáng mà vẫn bật đèn thì nghĩ em muốn chơi nổi rối đá đèn đó mà.

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
49

meocon07 nói:
hehe, em sợ mấy bác khác chạy đối diện thấy trời sáng mà vẫn bật đèn thì nghĩ em muốn chơi nổi rối đá đèn đó mà.
QUan trọng bác có chơi nổi hay không thôi... giờ xe đèn Auto trở thành điều bình thường rồi bác ạ!

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113

Thanks các bác, cách em làm hiện tại là chỉnh độ sáng màn hình thông số cho nó mờ đi nếu có bật đèn, điều này giúp em nhận biết khi xe có tự động bật đèn hay không, ngoài ra trên màn hình tap lô sẽ hiển thị đèn demi (daylight) nếu có bật....túm lại là chế độ Auto light cũng hữu dụng, thà bật sớm còn hơn là quên bật để bị dính biên bản.

chắc là tắt được chế độ Auto trong Config Menu của xe, bác mò xem sao,

có Auto tiện bao nhiêu chứ bác, đèn đóm tự động sáng khi gặp khoảng tối và có vật cản gần phía trước, hoặc tự động tắt khi mình ra ngoài - khóa xe, quá tiện,

hum trước em đi V2 của cô em, F Mondeo mà cứ phải công tắc tay, vào cafe quên ko tắt, cứ nghĩ nó giống xe mình, lúc ra y nguyên đèn sáng trưng, hik,

Last edited by a moderator: