Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Chả là em đang định thay nhớt cho con Kia Morning 2013 thì có người bạn làm về dầu nhớt khuyên nên thay nhớt Valvoline. Mà em thì quả thật là chưa nghe đến tên nhớt này lần nào, còn bạn em nói đây là nhớt tốt nhất trên thị trường.

Có bác nào biết thông tin về nhớt Valvoline ko nhỉ.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Em không rành lắm, lúc trước em xài Castrol Magnatec, sau chuyển sang Total vì cấp nhớt Total tới SN lận

Em đính chính lại câu trên là em cũng xài Havoline của Caltex luôn ạ. Em nhầm với Total. Cấp nhớt thì đúng là API SN luôn, cao nhất hiện giờ

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Anh 2 Bi nói:
Chả là em đang định thay nhớt cho con Kia Morning 2013 thì có người bạn làm về dầu nhớt khuyên nên thay nhớt Valvoline. Mà em thì quả thật là chưa nghe đến tên nhớt này lần nào, còn bạn em nói đây là nhớt tốt nhất trên thị trường.

Dạ tất cả các thương hiệu dầu nhớt đều có các lọai nhớt thường, trung cấp, cao cấp….Valvoline cũng là 1 nhà SX dầu nhờn nổi tiếng trên thế giới….Cái quan trọng là Valvoline gì cơ bác chủ? Gốc khóang hay synthetic (tổng hợp), độ nhớt SAE = ???, phẩm cấp API gì??? Phải có những thông tin đo thì mới biết nhớt tốt hay ko chứ ạ? VD: Valvoline gi đó mà ghi Fully Synthetic; SAE 5W-30 (or 5W-40); API SN thì chắc chắn ngon chóet!!! He he…..

Hạng C
17/11/11
506
6
18
Anh 2 Bi nói:
Nếu e o nhầm thì đây là tên của 1dòng sản phẩm của Caltex hãng dầu nhớt của Mỹ đó Bro!

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Xe_chuong_ga nói:
Anh 2 Bi nói:

Dạ tất cả các thương hiệu dầu nhớt đều có các lọai nhớt thường, trung cấp, cao cấp….Vavoline cũng là 1 nhà SX dầu nhờn nổi tiếng trên thế giới….Cái quan trọng là Vavoline gì cơ bác chủ? Gốc khóang hay synthetic (tổng hợp), độ nhớt SAE = ???, phẩm cấp API gì??? Phải có những thông tin đo thì mới biết nhớt tốt hay ko chứ ạ? VD: Vavoline gi đó mà ghi Fully Synthetic; SAE 5W-30 (or 5W-40); API SN thì chắc chắn ngon chóet!!! He he…..
Nhớt của hãng Caltex là HAVOLINE chứ không phải VAVOLINE >>> Nên :
1. Bác chủ đánh nhầm >>> Bác chủ Kiểm chứng lại;
2. Nếu đúng là nhớt VAVOLINE thì xem của hãng nào, sản xuất (Manufacture) và đóng gói (package) ở đâu. Nếu SX ở nước ngoài mà đóng gói ở VN thì đến 99% là nhớt tái chế và nhái luôn nhãn hiệu.
Bác chủ xem lại thế nào nhé.
Còn cấp nhớt thì quan trọng nhưng không hơn giá trị thương hiệu vì để SX một lít nhớt từ dầu gốc là cả một quá trình kết hợp các công nghê chế biến, hoá dầu, vvvv mà VN thì mới vài đơn vị làm được ở qui mô nhỏ như PLC của Petrolimex (logo chữ P), PV Oil của Petrovietnam (logo hình ngọn lửa chữ V).

Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Em đánh từ đầu tới cuối là Valvoline, mà sao 1 lúc các bác lại phán thành Vavoline

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Anh 2 Bi nói:
Em đánh từ đầu tới cuối là Valvoline, mà sao 1 lúc các bác lại phán thành Vavoline
Sorry, em đánh nhầm thui ạ, Valvoline là chính xác rồi….he he….
Nói chung các nhãn hiệu dầu nhớt của Hoa Kỳ đều tốt cả, cái em sợ nhất là mua phải nhớt giả thui….
VD như thằng Valvoline này thì khỏi phải bàn này bác…..

http://www.valvoline.com/...-synthetic-motor-oil/3

Còn thay cho Kia Morning 2013 thì em nghĩ bác chơi Mobil 1 EP 5w-30/SN là ngon quá rùi (thể hiện tình yêu vô bờ bến với xe rồi đó):D, không thì Castrol Magnatec 10w-40/SM cũng tốt
….Mobil 1 cũng dễ mua hơn so với Valvoline (mua từ các bác PhongNguyen, Phuongcarall bên OS Mart đó….)

Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Ah, bạn em làm trong hãng các bác ạ. Nhưng mà em chưa nghe thấy tên nhớt này lần nào mà bạn em bảo là nhớt tốt nhất hiện nay nên muốn hỏi ý kiến các bác thêm. Cái xe đầu tiên của em, đến mấy trăm củ nên cũng cẩn thận cho chắc :)