Tập Lái
22/7/05
8
0
0
Chào anh chị OS

Vã là em mới đam mêm xe hơi có 1 số điều thắc mắc không biết hỏi ai muốn nhờ anh em trong 4R chỉ giáo:

1> Nếu xe sử dụng lazăng 15 inch, mình thay bằng 16 hoặch 18 inch có ảnh hưởng gì về: việc đăng kiểm, tốc độ xe, đồng hồ km còn đo chính xác không ???
2> Cổ hút gió đặt trước đầu xe nhằm lấy không khí sạch vào vậy nó có chức năng tạo thêm oxy bên trong xe không???? Các anh chị cho mình hỏi chức năng lấy gió từ bên ngoài và không lấy gió bên ngoài , ưu điểm và nhược điểm của 2 chức năng trên.
3> Mình thấy mấy chiếc taxi Vinasun sử dụng Toyota corolla không biết mấy chấm mà đằng sau cốp xe có 1 góc số 0

Em út không biết xin anh chị chỉ giáo

Chân thành cám ơn

RE: Thắc mắc không biết hỏi ai????

1> chắc chắn là có ảnh hưởng đến tốc độ bác à, mức độ ảnh hưởng còn tùy thuộc vào cỡ lốp...;)...vụ đăng kiếm thì rắc rối to...:mad:
2> theo em biết là không, nó được đặt bên trong để tránh nước mưa, bác mang nó ra ngoài coi chừng xe bác bị sặc nước...:D
3> chiếc đó là Corolla J máy 1.3 bác ui...:D

Tập Lái
22/7/05
8
0
0

Cám ơn bác kebab

1> Chắc khi đăng kiểm phải thay 4 bánh quá:(
2> Em nghe nói sử dụng máy lạnh lấy gió từ bên ngoài vào tốn xăng hơn. Mà chế độ chạy lòng vòng trong xe thì bản chất nó cũng trao đổi không khí từ trong ra ngoài và ngược lại ,nếu không mấy em trong xe chết ngạt hết :D . Em nghe nói có 1 vụ tài xế ngồi trong và xe đang đứng yên một chổ, mở máy lạnh chế độ chạy lòng vòng. Ngủ xong 1 giấc là gặp tiên luôn??? có phải vây không bác.
3> Nếu 1.3 tại sao không để mà để có 1 góc trong kỳ kỳ làm sao:D

Chân thành cảm ơn

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: amateur_vn

.... . Em nghe nói có 1 vụ tài xế ngồi trong và xe đang đứng yên một chổ, mở máy lạnh chế độ chạy lòng vòng. Ngủ xong 1 giấc là gặp tiên luôn??? có phải vây không bác.
cái vụ này là ngủ trong xe nổ máy , mở máy lạnh ! do không may xe bị tắt máy ---> tèo .:(