Tập Lái
10/8/17
7
4
3
36
Thắc mắc Mercedes  C200 2017

Chào các anh chị diễn đàn,
Sau bao ngày tích cóp em mua được mer C200 2017 rồi ạ, và em có một số câu hỏi bác nào biết có thể trả lời ?[pagebreak][/pagebreak]

1. Em không thấy sổ bảo hành lúc mua , nghe nói giờ hệ thống tự nhắc em không biết có phải không?
2. C200 2017 có cảm biến áp suất lốp không ?
3. Hệ thống Navi chưa hoạt động , em nghe nói là phải mua thẻ khoảng 10tr thì mới dùng được không biết có đúng không?

Còn phụ tùng phụ kiện gắn thêm gì thì xin các bác tư vấn em với .Lần đầu chạy cũng chưa có kinh nghiệm gì để chăm sóc em nó cả.

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Khỏi mua thẻ Navi. Xài Google Maps trên smartphone đi bác. Bạn em nhiều ng thích bỏ tiền mua thêm hệ thống dẫn đường theo xe, nhưng cuối cùng đều xài Google Maps dẫn đường cho lẹ heheh. Sự thật là tâm lý người mới mua xe thường ham option nhưng ko biết là option đó mình có thật sự cần hay ko.

Tập Lái
29/3/17
44
47
18
Chúc mừng bác có vợ đẹp.
Hãy cầm lái con xe của mình một thời gian để bác nhận ra rằng bác thật sự cần add thêm option nào thì hẵn làm. Giờ cầm con xe mới cứ nghe người khác vẽ thì bác sẽ hoa mắt về option đấy.

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Navi trên xe tào lao lắm bác, đã thế cũng k đc update thường xuyên như trên điện thoại

• Like
Reactions: NgocLuu
Hạng D
3/7/14
2.801
10.672
113
Ho Chi Minh City, Vietnam

Chào các anh chị diễn đàn,
Sau bao ngày tích cóp em mua được mer C200 2017 rồi ạ, và em có một số câu hỏi bác nào biết có thể trả lời ?[pagebreak][/pagebreak]

1. Em không thấy sổ bảo hành lúc mua , nghe nói giờ hệ thống tự nhắc em không biết có phải không?
2. C200 2017 có cảm biến áp suất lốp không ?
3. Hệ thống Navi chưa hoạt động , em nghe nói là phải mua thẻ khoảng 10tr thì mới dùng được không biết có đúng không?

Còn phụ tùng phụ kiện gắn thêm gì thì xin các bác tư vấn em với .Lần đầu chạy cũng chưa có kinh nghiệm gì để chăm sóc em nó cả.

bạn quan tâm thẻ GARMIN, PM mình nhé
hoặc google search từ khóa " thẻ garmin mercedes "

Hạng D
3/7/14
2.801
10.672
113
Navi trên xe tào lao lắm bác, đã thế cũng k đc update thường xuyên như trên điện thoại
bác có sử dụng qua chưa ah ?
mà phán như đúng rồi

em dùng thẻ GARMIN từ 07/2016 đến nay, chưa bao giờ bị khóa update.
còn chu kỳ update thì em thấy trung bình 2 tháng có update nhỏ / lớn 1 lần.
database thì hơi ít ( so với Vietmap ), còn tính năng thì vô đối.
có sử dụng mới thấy cái trackpad hay nhập tọa độ điểm đến nó tiện thế nào.

Hạng D
3/7/14
2.801
10.672
113
Data ít hơn vietmap thì sao so đc với gmap?
trong nước việt nam thì Vietmap database > Google Map Database nhé
cho bác 1 ví dụ luôn :
giờ là 20/08/2017 bác tìm xem trên Google Map có cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi chưa ?
Rồi bác bật vietmap lên so sánh nhé

https://cafeland.vn/su-kien/ngay-28-dua-vao-su-dung-65km-cao-toc-da-nang-quang-ngai-67713.html

chưa kể đi về vùng quê thì Google Map toàn dẫn vào đường nhỏ thôi !
Thắc mắc Mercedes  C200 2017

Hạng D
20/9/16
1.776
2.282
113
Khỏi mua thẻ Navi. Xài Google Maps trên smartphone đi bác. Bạn em nhiều ng thích bỏ tiền mua thêm hệ thống dẫn đường theo xe, nhưng cuối cùng đều xài Google Maps dẫn đường cho lẹ heheh. Sự thật là tâm lý người mới mua xe thường ham option nhưng ko biết là option đó mình có thật sự cần hay ko.
cái Navi trên xe nó có cái tiện riêng, không nhất thiết là phải dùng để chỉ đường. Ví dụ khi mở Navi, bác có thể biết đang đi trên đường tên gì, hoặc bác có thể biết trước được ngã tư phía trước là đường gì, hoặc qua mấy ngã tư nữa sẽ đến lúc phải rẽ, hoặc đi hết đường này có ra được đường ABC hay không v.v... và khi gắn thẻ Navi thì xe sẽ thêm cả chức năng la bàn, cho bác biết đang đi hướng nào (Đông Tây Nam Bắc). Điều cuối nữa là nó làm cho cái nút NAVI và menu Navigation của xe trở nên có tác dụng, cảm giác tận dụng được hết giá trị của chiếc xe. Theo e là nên gắn.