Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
bs 16 chắc là thái bìng bác ợ.
Nhầm
Hải phòng16
Thái bình 17

solopidi nói:
các tiệm rửa xe thì không cao, nhưng bác cho em hỏi mấy cái máy xịt rửa cao áp bán ở metro thì lực cỡ bao nhiêu ạ?

Cái ở Metro mình có 1 cái, không bíêt nó không mạnh bằng máy ngoài tiệm rửa xe, nhưng mình thấy trong hướng dẫn sử dụng là không được dùng để rửa xe (trong khi Metro lại ghi và bán là máy phu rửa xe
) mình vẫn sử dụng rửa xe bình thường, nhưng có điều là đừng chỉnh vòi phun thành tia gom tụ lại, mà chỉnh cho nó phun thành chùm tản ra, và chỉ phun luớt qua lại. không nên phun vào một điểm trên thân xe một thời gian lâu (vì có thể ma sát giữa nước và bề mặt thân xe sẽ sinh nhiệt và nóng lên bong lớp sơn đi, hoặc hư đồ nhựa, mình bị bỏng tay một lần khi dùng tay bịt vào đầu tia nước, lúc đầu thì không sao, nhưng khoảng 5s thì giựt mình vì nóng, coi lại thì phòng một lõm
) không phu vào két làm mát vì có thể xếp các lá nhôm tản nhiệt.

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
xalovang nói:
Cao quá theo em nghĩ cũng không tốt. Nếu xịt nhằm vào các khe cửa nước sẽ bắn vào trong xe hoặc làm biến dạng các bộ phận như két nước. Có thể làm bong các gioăng chẳng hạn gioăng kiếng lái. Đâu nhất thiết phải rửa bằng vòi áp lực cao mới sạch xe các bác nhể.
Ko sao đâu bác, ở NN toàn rửa bằng máy Kacher này, xe em cũng rửa tháng vài ba lần mà có ảnh hưởng gì đâu.

Hạng B1
1/9/09
70
1
8
Tp. HCM
Vấn đề là bác chọn đầu phun cho phù hợp. Để rửa xe đầu phun thường là loại phun thành chùm như sương không hại đến lớp sơn. nếu lắp loại đầu phun thành 1 tia nhỏ thì có thể ảnh hưởng tới lớp sơn nhất là xe có lớp matit dày.

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
e cũng mua cái súng áp lực cao về tự rửa được hơn 6 tháng rồi, thấy nước sơn vẫn bình thường, phun chùm, rửa phê cực kì mà lại tiết kiệm nước
chống chỉ định: ko nên dùng để rửa xe cổ (đã sơn lại, dậm vá nhiều), cấm xịt chó mèo... trúng phát chắc nó xỉu luôn :D

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Em cũng có mua 1 cái máy xịt rửa áp lực,em thấy rửa bằng cái này rất sướng.Khi rửa xe thì em chỉnh cái đầu vòi nó phun sương.Còn rửa gầm thì em vặn cho nó thành 1 tia thẳng rất mạnh và sạch.