Hạng B2
28/3/10
147
3
18
Thắc mắc về tự động gạt mưa Winca

Chào các bác

Tình hình em có gắn thêm bộ tự động gạt mưa và tự động bật đèn của Winca cho con Altis 2018 của em (hàng thiết kế cho xe cắm jack hoàn toàn ko cắt dây) “hình đính kèm”.

Theo quảng cáo của hãng có chức năng tự động bật đèn khi trời mưa và ánh sáng yếu. Tuy nhiên em thấy khi trời mưa nó bật đèn có lúc 5 giây có lúc 15 giây rùi tắt, bật, tắt, bật. Các bác cho em hỏi xe bật tắt đèn như vậy có hại đèn ko ạ. Chỉ trời mưa mà trước 6h pm nó vậy thui. Còn lại trời tối là nó tự động bật luôn.

Em có clip và hình sản phẩm đính kèm. Các bác rành hoặc sử dụng rùi cho em xin ý kiến với. Xin cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Chưa hiểu lắm, nhưng có lẽ bắt buộc có phần cảm ứng (mưa, ánh sáng) và công tắc đèn ?
Ngoài ra cần phải có công tắc dành cho gạt nước, nếu không thì vị trí 1 là vị trí tự động

Thứ nửa cái sensor chạy bằng gì ? pile ?

cái clip down về không có gì hết, chỉ là hình tableau mà thôi

Bạn có thể viết rỏ hơn là bạn gắn thế nào, ở đâu và có hình không ? còn minh hoạ chỉ là quãng cáo của anh Tập nhà ta thôi.

• Like
Reactions: lamnk
Hạng B2
28/3/10
147
3
18
Dạ cám ơn bác em up lại qua youtube ạ

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Ủa sao có đèn sương mù nửa vậy ? tắt dùm thử trước nha, vì chẵng có liên quan gì đến đèn tự động cả . Test lại đi chủ thớt và cho biết tại sao mà cảm ứng mà lại bắt qua đèn sương mù và đèn 'position', nó phải qua đèn thường (VN gọi là cốt ???) nếu vậy là bác coi chừng bắt lộn qua đường dây sương mù rồi .

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
cái đó là chức năng của nó. Tùy điều kiện ánh sáng nó sẽ bật đèn gầm còn tối hơn nữa nó sẽ bật đèn cos và gầm bác. cái đó nó hoạt động chính xác em xác nhận ạ. e chỉ quan tâm cái chức năng khi trời mưa nó bật tắt đèn trong thời gian ngắn ko biết nó có ảnh hưởng đế tuổi thọ bóng đèn hoặc hư hệ thống điện ko ạ. hic. các bác xem clip sẽ rõ ạ. Do cái này cắm jack thui nên không thể lộn được ạ. Nó vẫn có chức năng tắt chế độ tự động bật đèn được nên nếu ảnh hưởng em tắt nó khi trời mưa thui. còn nếu bật tắt như vậy không sao thì em để. thanks các bác nhiệt tình tư vấn
https://www.youtube.com/watch?v=9O-...ahs6Jul6w14hZH-y6agpXx7jFSWAif-bZjUBBKnJXUDlE

https://www.youtube.com/watch?v=9flSmhn3RIU

Hạng B2
28/3/10
147
3
18

dạ đây nek bác. Chức năng bật đèn cos hoặc sương mù ok á

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
View attachment 2319234
dạ đây nek bác. Chức năng bật đèn cos hoặc sương mù ok á
Bạn cứ chế độ thì tôi kh bàn, còn chính gốc hình như có vấn đề. Do đó tại sao không dùng full chính hãng mà phải mua bản cơ bản thấp nhất rồi độ lên ? Chưa hiểu lắm. Và sau đó có chuyện thì hỏi anh em cứu nạn vì độ xe ?. Xe chính hãng cứ thế mà đặt mua thôi, tội gì xe mới bản thấp , mua sau đó độ rồi có vấn đề gi cũng không mà hoạ thì sau lưng ... tới tấp.

Còn bạn muốn để nó làm kiểu gì thì tuỳ bạn gắn luôn // với pha cũng kh ai nói gì, cháy xe, giấy phạt, ECU loạn lên là tuỳ bạn.

Cos là khác, sưong mù khác và position sáng ngày khác bạn à .. hoàn toàn khác nhau.
...
Tôi ichỉ hỏi là tại sao có vấn đề đèn ... tự động gắn vào đèn ..... sương mù mà thôi (theo clip)

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Bạn cứ chế độ thì tôi kh bàn, còn chính gốc hình như có vấn đề. Do đó tại sao không dùng full chính hãng mà phải mua bản cơ bản thấp nhất rồi độ lên ? Chưa hiểu lắm. Và sau đó có chuyện thì hỏi anh em cứu nạn vì độ xe ?. Xe chính hãng cứ thế mà đặt mua thôi, tội gì xe mới bản thấp , mua sau đó độ rồi có vấn đề gi cũng không mà hoạ thì sau lưng ... tới tấp.

Còn bạn muốn để nó làm kiểu gì thì tuỳ bạn gắn luôn // với pha cũng kh ai nói gì, cháy xe, giấy phạt, ECU loạn lên là tuỳ bạn.

Cos là khác, sưong mù khác và position sáng ngày khác bạn à .. hoàn toàn khác nhau.
...
Tôi ichỉ hỏi là tại sao có vấn đề đèn ... tự động gắn vào đèn ..... sương mù mà thôi (theo clip)
Đèn tự động theo xe nó cũng bật tắt đèn chính và đèn sương mù mà bác