Tập Lái
20/6/06
36
59
18
Hi anh em!
Dạo này kiếm chỗ đậu xe khó quá đôi lúc đành đậu tạm vào hẻm mà cũng kg yên! Đầu hẻm có biển báo cấm đậu!
Chỉ có duy nhất 1 bảng cấm đậu ngay đầu hẻm thì mình chạy vào quay đầu & đậu chiều ngược lại với biển báo thì đâu có phạm luật nhỉ?

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Hi anh em!
Dạo này kiếm chỗ đậu xe khó quá đôi lúc đành đậu tạm vào hẻm mà cũng kg yên! Đầu hẻm có biển báo cấm đậu!
Chỉ có duy nhất 1 bảng cấm đậu ngay đầu hẻm thì mình chạy vào quay đầu & đậu chiều ngược lại với biển báo thì đâu có phạm luật nhỉ?

Cầm cuốc ra nhổ luôn cái biển là nhanh nhất đó bác :3dcuoigif: jk

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Hi anh em!

Theo em nhớ đường có 1 làn (có nghĩa là kg phân làn - kiểu như hẻm) thì mặc định là kg đc phép đậu rồi mà bác

Hạng F
1/6/15
5.555
28.531
113
Thôi thì cấm thì mình không đậu, nhưng mà không chịu được cái lệ chỉ cắm một cái đầu hẻm rồi thôi, hẻm ngang dọc chằng chịch mà không cắm nhắc lại.

• Like
Reactions: GIahau
Tập Lái
20/6/06
36
59
18
Tất nhiên em đậu là đậu hẻm 6m trở lên! Và đậu ngay khoảng trống của những căn nhà lớn, để lại thông tin chủ xe trên kính lái!

Mình post bài này là do có thấy hẻm gắn bảng cả 2 chiều, có hẻm gắn 1 chiều nên mới hỏi!

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Tất nhiên em đậu là đậu hẻm 6m trở lên! Và đậu ngay khoảng trống của những căn nhà lớn, để lại thông tin chủ xe trên kính lái!

Mình post bài này là do có thấy hẻm gắn bảng cả 2 chiều, có hẻm gắn 1 chiều nên mới hỏi!
Trường hợp vậy anh ới gia chủ một tiếng , em từng làm vậy thành công nhiều hơn thất bại mặt dù hẻm ko có biển , người SG mình dù gì cũng rộng lượng hơn ở ngoải

Tập Lái
20/6/06
36
59
18
Trường hợp vậy anh ới gia chủ một tiếng , em từng làm vậy thành công nhiều hơn thất bại mặt dù hẻm ko có biển , người SG mình dù gì cũng rộng lượng hơn ở ngoải
Em post bài để hỏi tính pháp lý bác ah! Gia chủ hay giao tiếp em làm được hết...!

Gia chủ có đồng ý mà xét về luật mà kg thông thì cũng ăn biên bản!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Em post bài để hỏi tính pháp lý bác ah! Gia chủ hay giao tiếp em làm được hết...!

Gia chủ có đồng ý mà xét về luật mà kg thông thì cũng ăn biên bản!

Bình thường a chánh ít cắm biển ở hẻm, khi đã cắm tình hình lấn chiếm chắc cũng diễn ra nghiêm trọng bác ạ, ko nên đậu dưới bất kỳ hình thức nào ảnh hưởng đi lại của bà con trong xóm Ko rõ bác nói kv nào cho anh em biết rõ có gì mn chỉ điểm cho bác chỗ đậu đàng hoàng

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TOAGT