Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Mình chạy Cam được 3 năm. Nếu mua lại phân khúc này vào thời điểm này thì Lux A 2.0 thẳng tiến. Mình chấp hết các loại Accord và Cam bán ở Việt Nam, chứ chưa đề cập tới Mazda hay K5.

bác nào còn lăn tăn, ta làm kèo đi test các thể loại : tăng tốc / phanh / đánh lái gấp / êm / đầm / cảm nhận lái,... nếu Cam Acc mà bằng được, tôi tặng câc bác Lux A mang về không đi thì bán. Còn các bác thua, tôi chỉ càn 1 cốc cafe pha máy, tám chuyện làm quen cho vui. Hết.
Lux A ngon vậy tại sao giá bằng 70% so với cam và acc bác nhỉ.?

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Đơn giản là thương hiệu thôi bác. Nhưng mà bác kia so sánh mấy cái đó thì đúng là Lux A ngon nhất thật, nhưng mấy cái khác như độ rộng rãi hàng sau, tiện nghi trang bị, độ hoàn thiện nội ngoại thất thì bác ấy k bàn tới :D

• Like
Reactions: hoadat and Hit
Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Đơn giản là thương hiệu thôi bác. Nhưng mà bác kia so sánh mấy cái đó thì đúng là Lux A ngon nhất thật, nhưng mấy cái khác như độ rộng rãi hàng sau, tiện nghi trang bị, độ hoàn thiện nội ngoại thất thì bác ấy k bàn tới :D
Công nhận độ hoàn thiện của Lux A thua so với Camry.
Nhưng khoảng cách về giá, vận hành Lux A khác biệt hoàn toàn so với Camry.

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Nếu vin bán giá thấp ngay từ lúc đầu và không tăng hạ giá như giá thịt thì giờ chắc doanh số trùm và được sự ủng hộ đông đảo rồi. Mấy chiêu hạ giá làm những người mua đầu chắc ức chế lắm :D

• Like
Reactions: minhcuoc11
dEs
11/5/20
2.091
139.671
113
Đây là vấn đề về thương hiệu và kinh doanh thôi, ko phải cứ giá cả sẽ quyết định chất lượng. Đây là 1 ví dụ sinh động về vấn đề bác hỏi đây:

https://dantri.com.vn/kinh-doanh/on...ot-ban-co-gia-nghin-usd-20200917064846297.htm

Tấm chắn này của LV có hiệu quả gấp gấp 100 lần đồ của VN làm ko mà sao giá nó gấp 100 lần vậy ?

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Đây là vấn đề về thương hiệu và kinh doanh thôi, ko phải cứ giá cả sẽ quyết định chất lượng. Đây là 1 ví dụ sinh động về vấn đề bác hỏi đây:

https://dantri.com.vn/kinh-doanh/on...ot-ban-co-gia-nghin-usd-20200917064846297.htm

Tấm chắn này của LV có hiệu quả gấp gấp 100 lần đồ của VN làm ko mà sao giá nó gấp 100 lần vậy ?
Thương hiệu mới nổi như Vin mà chính sách bán hàng và định giá ok nữa là ngon.

dEs
11/5/20
2.091
139.671
113
Thương hiệu mới nổi như Vin mà chính sách bán hàng và định giá ok nữa là ngon.
Mình ko tin tưởng VIN chính vì cái chính sách bán hàng lồi lõm của VIN lúc tăng lúc giảm.
Điểm thứ 2 ko thích là thiết kế ko được đẹp, chưa chỉnh chu trong chi tiết.
Điểm thứ 3: Vin có 4 sản phẩm mà mỗi con mua lại khung gầm động cơ của 1 hãng khác nhau (Fadil, Lux A/SA, và Lux President), một hãng xe mà toàn đi mua rồi về ráp đặt tên mình thì một ngày nào đó nó thích nó dừng luôn thì khách chỉ có khóc.

• Like
Reactions: Hit
Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Mình ko tin tưởng VIN chính vì cái chính sách bán hàng lồi lõm của VIN lúc tăng lúc giảm.
Điểm thứ 2 ko thích là thiết kế ko được đẹp, chưa chỉnh chu trong chi tiết.
Điểm thứ 3: Vin có 4 sản phẩm mà mỗi con mua lại khung gầm động cơ của 1 hãng khác nhau (Fadil, Lux A/SA, và Lux President), một hãng xe mà toàn đi mua rồi về ráp đặt tên mình thì một ngày nào đó nó thích nó dừng luôn thì khách chỉ có khóc.
Cũng đúng. Like :D

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Mình chạy Cam được 3 năm. Nếu mua lại phân khúc này vào thời điểm này thì Lux A 2.0 thẳng tiến. Mình chấp hết các loại Accord và Cam bán ở Việt Nam, chứ chưa đề cập tới Mazda hay K5.

bác nào còn lăn tăn, ta làm kèo đi test các thể loại : tăng tốc / phanh / đánh lái gấp / êm / đầm / cảm nhận lái,... nếu Cam Acc mà bằng được, tôi tặng câc bác Lux A mang về không đi thì bán. Còn các bác thua, tôi chỉ càn 1 cốc cafe pha máy, tám chuyện làm quen cho vui. Hết.
Tiếc là xe Việt Nam ít về bản full.
Anh ngắm thử xem con Vinfast kia chịu nổi nhiệt với
Cam V6 3.5
Với Accord 2.0 Turbo.
Optima 2.5 Turbo
Bật mí cho a biết cả 3 con trên con nào cũng tăng tốc dưới 6s hết. cỡ BMW 530i còn bị Accord nó đập cho chết tươi.
Liệu con Vin kia là có đủ sức ko.:D

• Like
Reactions: TiDu Lam and TicoHQ