Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Tình hình là em hiện đang có một con KIA Morning chạy cũng được khoảng 20.000 km rồi và hoạt động vẫn bình thường. Lúc chạy trong nội thành thì không có vấn đề gì nhưng ra đến đường trường chạy với tốc độ cao thì lốp nhảy dữ lắm. Các bác cho em xin ý kiến về vấn đề này với? Hiện tại em đang xài lốp của Dunlop.

Hạng B2
28/11/06
337
29
28
48
Chắc do mâm rồi bác ơi, đem ra tiện cho cân mâm lại, sẵn cho kiểm tra lốp luôn đi cho yên tâm nhé bác

Hạng B2
20/6/11
141
107
43
bgt12 nói:
Tình hình là em hiện đang có một con KIA Morning chạy cũng được khoảng 20.000 km rồi và hoạt động vẫn bình thường. Lúc chạy trong nội thành thì không có vấn đề gì nhưng ra đến đường trường chạy với tốc độ cao thì lốp nhảy dữ lắm. Các bác cho em xin ý kiến về vấn đề này với? Hiện tại em đang xài lốp của Dunlop.
Thư nhât: bác kiểm tra xem 4 cái lốp của bác có bị phù hay không.
Thứ 2: kiểm tra xem 4 cái mâm có bị móp hay không.
Nếu 2 vấn đề trên ok.thì bác đi cân mâm bấm chì lại là ok.giá cân mâm bấm chì khoảng 30-40k/1cái

Hạng B1
16/12/11
50
28
18
bgt12 nói:
Chắc vấn đề nằm ở lốp xe đấy. Bác thử ghé gara nhờ họ xem xét lốp xem sao. Dunlop xài cũng được, chỉ là khi sử dụng thường đi kèm với tiếng ồn.

Tập Lái
22/12/11
29
2
8
thay lốp luôn đi,vì mới 20000km mà đã nhảy thì lốp của bạn mua không được tốt nên thay là cách tốt nhất!

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Thư nhât: bác kiểm tra xem 4 cái lốp của bác có bị phù hay không.
Thứ 2: kiểm tra xem 4 cái mâm có bị móp hay không.
Nếu 2 vấn đề trên ok.thì bác đi cân mâm bấm chì lại là ok.giá cân mâm bấm chì khoảng 30-40k/1cái

Cám ơn lời khuyên của bác! Chắc sáng mai em sẽ đem xe ra tiệm nhờ xem lại lốp và mâm luôn một thể.
À, thực ra là thì em cũng đang có nhu cầu muốn thay lốp vì hiện tại cái Dunlop em đang xài hơi ồn, em không thích cho lắm. Hiện tại trên thị trường có loại lốp xe nào chống ồn, chất lượng khá mà giá cả phải chăng không ạ? Bác giới thiêu giúp em với?

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
hoabaovx nói:
thay lốp luôn đi,vì mới 20000km mà đã nhảy thì lốp của bạn mua không được tốt nên thay là cách tốt nhất!
Em thấy Dunlop cũng tốt mà bác. Chỉ mỗi tội hơi ồn một tí thôi.
Mà hình như em thấy các bác ở đây ít xài Dunlop thì phải.

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Tình hình là sáng nay em đã đem xe ra tiệm nhờ xem giùm. Mâm xe thì vẫn bình thường chỉ có cái lốp xe là mòn không đều. Em đã nhờ người ta cân mâm lại rồi và đang tính thay luôn lốp nhưng họ giới thiệu nhiều loại quá, em cũng loạn cả lên. Rốt cuộc vẫn chưa thay.
Em hỏi thăm lốp chống ồn thì họ giới thiệu nào là Michelin, Bridgestone, Pirelli, Continental, Goodyear,... nhiều quá em nhớ không hết. Các bác chỉ dẫn giúp em khoảng này được không ạ? Từ hồi đi xe đến giờ em mới thay lốp có 2 lần thôi.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.001
113
Em cũng ké.. đang chuẩn bị thay lốp cho KM của em ( mâm 15 ), đang xài Goodyear đc 20k km mà phù rùi. bác nào rành tư vấn dùm nên thay loại nào nhé

Hạng B1
16/12/11
50
28
18
bgt12 nói:
Tình hình là sáng nay em đã đem xe ra tiệm nhờ xem giùm. Mâm xe thì vẫn bình thường chỉ có cái lốp xe là mòn không đều. Em đã nhờ người ta cân mâm lại rồi và đang tính thay luôn lốp nhưng họ giới thiệu nhiều loại quá, em cũng loạn cả lên. Rốt cuộc vẫn chưa thay.
Em hỏi thăm lốp chống ồn thì họ giới thiệu nào là Michelin, Bridgestone, Pirelli, Continental, Goodyear,... nhiều quá em nhớ không hết. Các bác chỉ dẫn giúp em khoảng này được không ạ? Từ hồi đi xe đến giờ em mới thay lốp có 2 lần thôi.
Tuy em ko rành lắm nhưng đại khái nghe nhiều người kháo nhau mấy loại bác vừa liệt kê đều thuộc dòng lốp chạy êm. Bác đã muốn chống ồn thì chọn 1 trong mấy loại đó đều ok cả. Chỉ là bữa giờ nghe tin hãng Goodyear đang có chương trình vừa cho chạy thử loại lốp mới vừa tặng quà khuyến mãi (hình như là đèn pin osram). Tính theo đường lợi thì lần này bác thử thay lốp của Goodyear xem sao.