Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hết cao tốc giờ xuống phố chút xíu nha các bác.
Đi đâu cần tìm địa chỉ, hàng quán mình phải chạy chậm nhưng luôn có ý nép vào bên phải tối đa và bật xi nhan phải để xe sau họ biết và có đường vượt qua mình.
Nhưng ở Vũng Tàu mình thấy nhiều xe chạy rề rề 10-15km/h không bật xi nhan cứ giữa đường nhìn cho dễ. Thường mình hay đá đèn xin nhường đường, không được thì kèn ngắn vài lần, cũng không được nữa thì tà tà chạy sau rèn tính kiên nhẫn. Lúc đầu cũng bực mình lắm, riết thành quen. Cũng hay. Thành phố du lịch có đặc thù riêng, chấp nhận thôi.
Bác nào ít kiên nhẫn chịu khó chở các cụ già đi chơi là quen chạy xe từ tốn ngay. Nhà không có cụ già thì mượn tạm các cụ hàng xóm chở đi để rèn tính kiên nhẫn cũng được.
Không tin các bác cứ thử xem là biết ngay mà.

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Em thắc mắc về việc nếu đi chậm ở tốc độ 60 km/h ở lane trái trên cao tốc thì có vấn đề gì không? Tại sao lại có rất nhiều người chỉ trích lối đi này?[pagebreak][/pagebreak]

Em có một thắc mắc mà nhiều khi thấy khó hiểu quá, các bác thông não giúp em: em thấy trong 1 số group về ô tô hay nói về việc đi chậm trên cao tốc. Mà nói chậm thì cũng chả phải chậm, VD cao tốc chạy 60 - 120 thì người ta chạy 60 lane trái thì em nghĩ có vấn đề gì đâu nhỉ, vì cao tốc có 2 lane thì chạy lane trái không được thì ra lane phải chạy có sao đâu??

Nhưng em thấy có rất nhiều người lại chỉ trích cách chạy như vậy, còn đưa ra clip chứng minh cách chạy như vậy là nguy hiểm. Bác nào hiểu biết sâu rộng giải thích hộ em, mà thường thì em thấy ngoài bắc hay nói về vụ này nhiều. Thanks các bác.
Gọi là văn hóa thôi. Không phải tự dưng luật giao thông đường bộ quy định vượt trái. Cụ có quyền chạy 60 kệ cụ nhưng khi thấy tín hiệu xin vượt thì cụ phải nhường. Còn nếu cố ý không nhường thì coi lại khâu văn hóa giao thông. Cụ chạy 60 line ngoài mà gặp phải xe khách nào quá gấu hắn mà vượt phải xong thì cụ coi chừng bị hất văng vào con lươn đó.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
12/5/16
182
220
43
44
Hôm qua e đi đường Quang Trung đoạn gần Nguyễn Văn Quá, 1 xe tập lái chạy trước tốc độ 20km/h. 1 đống xe 4 bánh chạy sau ko qua được... e cũng thắc mắc quá... hic

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
6/4/16
2.009
6.566
113
quan6 tphcm
Tôi cũng đi cao tốc vì xe cỏ nên tốc độ 80. Mà còn bị mấy a phía sau bóp kèn đá pha in ỏi . Thấy vậy mình vẵn nhường dường cho lên. Rốt cuộc vượt lên cho đã mấy ảnh cũng chạy 80 y chan mình có khi chậm hơn nữa

Hạng B1
17/7/17
98
28
28
Tôi cũng đi cao tốc vì xe cỏ nên tốc độ 80. Mà còn bị mấy a phía sau bóp kèn đá pha in ỏi . Thấy vậy mình vẵn nhường dường cho lên. Rốt cuộc vượt lên cho đã mấy ảnh cũng chạy 80 y chan mình có khi chậm hơn nữa
mấy bác đó rating quá cụ ha

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Nhiều bác suy nghĩ giống bác nên khổ tụi em quá.
Thế em hỏi bác là chạy tốc độ cao bác thích chạy thẳng hay lượn qua lượn lại ??
Và củng xin hỏi bác thêm 1 câu: Bác biết điều đó gây khó chịu cho người khác thì sao bác k đi vào lane bên phãi đi. Tại sao phãi cố đi vào lane trái để bảo vệ quan điểm của mình là đúng!
Bác có thể vượt qua và trở lại lane trái mà bác???

• Like
Reactions: bac 8
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Hôm qua e đi đường Quang Trung đoạn gần Nguyễn Văn Quá, 1 xe tập lái chạy trước tốc độ 20km/h. 1 đống xe 4 bánh chạy sau ko qua được... e cũng thắc mắc quá... hic
Quang Trung 2 làn mà bác, nó chạy vậy nếu làn trong vắng 2b thì nên chuyển làn vào trong mà đi. Có thể xong nhá thắng xa xa cho thằng thầy dạy lái nó biết. Dạy kiểu này bảo sao giờ ra đường chạy lung tung.