Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
Thắc mắc về việc sử dụng nhớt xe máy cho đúng cách??

Mình thấy hiện giờ thị trường có quá nhiều loại nhớt, mà mình đi thay nhớt cũng chỉ theo sách hướng dẫn và theo lời thợ, có AE nào chia sẻ về việc sử dụng nhớt thế nào cho đúng dùm mình ko ạ ? Với lại nhớt khi thay ra mình thấy có khi vẫn vàng, có khi lại đen thui...thợ hay khuyên mình xài thêm phụ gia này nọ, ko biết nó ra sao nữa...mong AE chỉ giáo thêm.

Tập Lái
8/8/14
7
2
3
38
Bạn chạy loại xe gì nói ra để mọi người biết và tư vấn nhé!

Tập Lái
8/8/14
18
2
3
39
Bạn có thể thay dầu nhớt theo hướng dẫn của hãng, mình thấy cũng được đó.

Hạng D
30/3/10
1.502
66
48
TPHCM
Nhớt thì bữa ra bảo hành hãng thì nó bảo xài nhớt chính hãng ko thì bị hư cái phốt gì đó, còn mấy bác trên này thì khuyên xài shell, castrol,... chả biết nên tin ai đây?

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
Nhớt thì bữa ra bảo hành hãng thì nó bảo xài nhớt chính hãng ko thì bị hư cái phốt gì đó, còn mấy bác trên này thì khuyên xài shell, castrol,... chả biết nên tin ai đây?
xài nhớt hãng rởm lắm bác ơi, theo như em đc biết thì mặc dù hãng có nghiên cứu kĩ về xe của họ thật, nhưng nhớt hãng lại đc gia công sơ sài và tệ nhất hiện nay, e thấy giờ tốt nhất có piagio, castrol, shell thôi

Tập Lái
6/6/11
2
0
1
www.otosaigon.com
ủa nhớt hãng không tốt hả bác :| . em đi ex toàn thay nhớt hãng thôi mà lại còn hay đi đường xa .Mà thú thật là khi thay xong chạy cũng không thấy khác gì mấy (êm , bốc...). Em hi vọng các bác sẽ tư vấn cho em loại nhớt tốt nhất dành cho xe tay côn nói riêng và xe máy nói chung.

Tập Lái
30/8/13
20
10
3
Phan Thiết
xài nhớt hãng rởm lắm bác ơi, theo như em đc biết thì mặc dù hãng có nghiên cứu kĩ về xe của họ thật, nhưng nhớt hãng lại đc gia công sơ sài và tệ nhất hiện nay, e thấy giờ tốt nhất có piagio, castrol, shell thôi
ủa có loại nhớt piagio nữa hả bác @@ e toàn dùng castrol, thấy nhắc tới nhớt thì ng ta nghĩ tới castrol đầu tiên nên chắc dùng tốt nhất rồi nhỉ? mà làm sao nhận biết được nhớt có tốt, có hợp vs xe hay ko vậy các bác?

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
ủa có loại nhớt piagio nữa hả bác @@ e toàn dùng castrol, thấy nhắc tới nhớt thì ng ta nghĩ tới castrol đầu tiên nên chắc dùng tốt nhất rồi nhỉ? mà làm sao nhận biết được nhớt có tốt, có hợp vs xe hay ko vậy các bác?
bác cứ chạy quen rồi là biết, thay nhớt loại khác là xe chạy khác hẳn ngay thôi, kiểu như độ bốc, đầm máy khi chạy đường trường, tiếng bô, độ nóng của máy,... thường thì theo kinh nghiệm của bản thân mà chọn nhớt thôi :)

Hạng B1
19/7/14
50
21
8
51
Mình thấy hiện giờ thị trường có quá nhiều loại nhớt, mà mình đi thay nhớt cũng chỉ theo sách hướng dẫn và theo lời thợ, có AE nào chia sẻ về việc sử dụng nhớt thế nào cho đúng dùm mình ko ạ ? Với lại nhớt khi thay ra mình thấy có khi vẫn vàng, có khi lại đen thui...thợ hay khuyên mình xài thêm phụ gia này nọ, ko biết nó ra sao nữa...mong AE chỉ giáo thêm.

Nhìn hình là không muốn trã lời rồi