Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
Thân chào các anh em trong BQT Os, mình là 1 thành viên mới của Os nhưng cũng rất có nhiều thiện cảm với Diễn đàn. Mình đến với Os với dịp tình cờ có nhu cầu mua xe, và mình đã có được quyết định đúng đắn với nhiều ý kiến quý báu của các a e trên Os. cũng từ đó mình có cảm tình và thường xuyên lên diễn đàn để xem thông tin về xe hơi, thông tin về an toàn giao thông và nhiều thông tin bổ ích khác.
Nhưng cái mình cảm thấy hài lòng nhất chính là được làm quen với rất nhiều a e trên diễn đàn, dù chưa gặp mặt ở ngoài được nhiều nhưng qua cách nói chuyện các anh e thân tình với nhau như anh e trong nhà.
Và cũng từ đó Os như 1 điểm dừng chân để anh e dành thời gian để chia sẽ về tình yêu về xe, cuộc sống hay đơn giản lên chém gió cũng cảm thấy vui. Os như món ăn tinh thần kg thể thiếu hàng ngày vậy.
Chính vì lý do trên nên anh e có tạo 1 số topic để tập hợp những anh em hay thường xuyên 8 chuyện để vào chém gió hàng ngày.
A e khg hề nghĩ đến những vấn đề thăng hạng, hay lấy số má giề ở OS, chỉ đơn giản chém gió và cũng chỉ bó hẹp ở phạm vi topic. anh e kg hề đi spam hay chọc phá gây ảnh hưởng đến người khác.
Các anh e khác nếu vào thấy kg hợp có thể đi ra vì ngoài cái topic vô hại này thì đâu có ảnh hưởng gì đến anh em.
Với lại như mình biết các anh em ở đây đều là người có tuổi và luôn tôn trọng người khác, chứ kg làm gì ảnh hưởng đến mọi người.
Nói nhiều quá nhưng giờ mình tóm lại và thay mặt các anh em hỏi Os 1 số vấn đề sau:
1. Diễn đàn Os có dành cho tất cả mọi người không?
2. Os chỉ bó hẹp trong phạm vi oto không? có nghĩa là chỉ việc nói về oto?
3. Thành viên Os có được tự do ngôn luận không (được phép nói những gì pháp luật không cấm - kể cả về ngôn từ lẫn hình ảnh sử dụng).
4. Thành viên tham gia Os có được tôn trọng một cách đầy đủ không? (về cách xoá topic hay ban nick thành viên).
Thiết nghĩ Os là sân chơi thì nên chơi cho công bằng, và để cho anh e luôn được cảm thấy được đối xử cộng bằng.
Có thể sau bài viết này mình có thể bị bem, nhưng bứt xúc mà không nói được thì người khác nghĩ mình không có kiến thức, hoặc nghĩ rằng bem cái này mần cái khác. Mình không thuộc thể loại đó.
Đã là cuộc chơi thì phải chơi cho công bằng cho tất cả mọi người.
BQT có thể trả lời cho các a e được biết.
Thân chào

Hạng B2
28/5/12
243
3.759
93
40
Vô nhà ngta chơi thì chấp nhận luật của chủ nhà nhen
còn muốn biết cụ thẻ ntn thì lát đám cnl qua tới sẽ trả lời bác, do bị bem ko lời giải thích hoài

Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
Vô nhà ngta chơi thì chấp nhận luật của chủ nhà nhen
còn muốn biết cụ thẻ ntn thì lát đám cnl qua tới sẽ trả lời bác, do bị bem ko lời giải thích hoài
lên diễn đàn dù kg biết nhưng cần có sự tôn trọng, sao Bác lại dùng từ đám là sao? Còn việc chấp nhận luật chơi thì điều đương nhiên, nhưng nếu làm sai phải cần cho biết sai gì?

Hạng B2
28/5/12
243
3.759
93
40
Mình nghĩ Anh chủ thớt nên đọc Nội quy trước khi post bài, tránh việc kích động,bôi nhọ Ban quản trị diễn đàn và thành viên khác một cách đáng tiếc sau này.
Nae này diễn biến quá nhen, bôi nhọ là nae nói chứ mình đọc ko có thấy vậy nhen, bơm đểu nhen
:3dcuoi:

Hạng B2
28/7/15
266
866
93
Đồng quan điểm với bác chủ. Mình cũng thành viên OS vài tháng nay. Ngoài việc tham gia các thớt về oto để tìm hiểu thông tin trước khi kiếm vợ hai, mình cũng tình cờ quen các bác ở đây và lên chào hỏi, tâm sự hàng ngày vì mỗi người 1 nơi k thể tập hợp off cafe được. Mình nghie4 bất cứ diễn đàn nào cũng đều có nơi để bàn luận,tám chuyện hằng ngày miễn k ảnh hưởng ai. Nếu Mod thấy còm nào k đúng hay qui phạm nọi quy diễn đàn có thể xóa còm đó hoặc khóa nick đó nhưng k thể vì đó mà xóa cả thớt người ta trong đó có nhiều chia sẽ rất nhiệt tình của các các lão tham gia Os lâu năm. Nó giống như 1 quán cafe online để mọi người sau thời gian mệt mỏi hoặc rảnh rỗi có thể tập hợp chia sẽ buồn vui, cv. Như thớt Khu Phố văn Hóa trong KIA rõ ràng mục đích ban đầu của mod tạo ra là để tám chuyện hằng ngày, mọi người đã nói chuyện trong đó rất chừng mực, k có vi phạm nội quy gì chẳng hiểu sau bị xóa.Nếu cách điều hành cứng ngắt như vầy thì những lão có tâm huyết và lâu năm với OS cũng sẽ bỏ tìm nơi khác thôi.

Hạng B2
28/5/12
243
3.759
93
40
lên diễn đàn dù kg biết nhưng cần có sự tôn trọng, sao Bác lại dùng từ đám là sao? Còn việc chấp nhận luật chơi thì điều đương nhiên, nhưng nếu làm sai phải cần cho biết sai gì?
Phải dùng từ bọn cnl nữa kìa, bác chưa biết roài

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga
Status
Không mở trả lời sau này.