Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Đúng rồi. Moạ, làm như cứ để giá cao, bán không xong là deal được bên BMW nó còn cho cái quyền bán không chứ đừng nói tới vụ lắp ráp ha ha. Thị trường cùi bắp mà cứ tưởng Bắc Mỹ ha ha. Thuyết âm mưu mệt quá. Cơ mà em thích X3, X5 mới, tại sao em chưa thấy! :(. K thích form X4, X6 cho lắm!
Thaco làm phân phối chục năm rồi. Ràng buộc doanh số là yêu cầu tối thiếu phải có khi đó là phân phối độc quyền.
Vấn đề là đố Bmw thoát khỏi Thaco cho được. Vin thì ăn cái khác, đó là chuyển giao công nghệ cho vinfast.

Nói chung đất có thổ địa, sông có hà bá...nước sông cũng ko muốn phạm nước giếng.:D

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Thaco làm phân phối chục năm rồi. Ràng buộc doanh số là yêu cầu tối thiếu phải có khi đó là phân phối độc quyền.
Vấn đề là đố Bmw thoát khỏi Thaco cho được. Vin thì ăn cái khác, đó là chuyển giao công nghệ cho vinfast.

Nói chung đất có thổ địa, sông có hà bá...nước sông cũng ko muốn phạm nước giếng.:D

Bác làm như ThACo nó là con cưng bán chạy xe nhiều hoặc kiểu như thống trị ở khu vực không bằng mà khó thoát. Nó thích thì nó qua thằng nao ngon hơn thôi. Nếu không có nó thoát khu vực, thông qua trung gian như hồi xưa EA vậy! Thế thôi! Vin thì em nói thêm thôi nhưng chưa biết. Bmw nó trao quyền thì cũng nhận chứ nước sông nước giếng gì bác!

Hạng D
15/11/13
3.848
4.669
113
Nói gì thì nói BMW vẫn lận đận ở thị trường Việt Nam mặc dù fan BMW ở VN rất đông :D.

Tập Lái
5/1/05
4
1
5
Bác làm như ThACo nó là con cưng bán chạy xe nhiều hoặc kiểu như thống trị ở khu vực không bằng mà khó thoát. Nó thích thì nó qua thằng nao ngon hơn thôi. Nếu không có nó thoát khu vực, thông qua trung gian như hồi xưa EA vậy! Thế thôi! Vin thì em nói thêm thôi nhưng chưa biết. Bmw nó trao quyền thì cũng nhận chứ nước sông nước giếng gì bác!
Thế bác có biết tại sao EA bị đánh kg? Tại sao BMW phải về Thaco kg? Mọi việc đều có lý của nó bác ạ.

Hạng B2
7/6/12
251
312
73
Dự đoán cái khỉ gì nữa.
Với Thaco bây giờ thì cứ dài hơn 4,5 mét là coi như trên 100.000 USD giá niêm yết.
Mấy chiếc xe tải Thaco dài hơn 4 mét rưỡi mà vẫn rẻ hơn 100k đó bác :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Thaco là ông trùm khơi mào giảm giá. Động thái làm giá BMW và Mini chẳng qua là trả treo ép bọn này phải ráp tại VN.
BMW ko có lựa chọn nào khác để bán xe mà ko thông qua anh Hải. Tầm cuối năm sau, hàng ko bán được BMW phải xuống nước cho anh Hải ráp hàng thôi. :D
Nghĩ như bác chắc tưởng thị trường VN là miếng bánh ngon như TQ quá mà BMW phải cầu xin, BMW phải xuống nước với VN để mong bán dc xe ở đất nước kinh tế chưa phát triển sao choy :D
Ủa glc lỗi cầu ah bác ? Lỗi j nữa vậy ? Thanks
Bác search GLC bị lỗi nước vô cầu là ra cả đống mà.
Làm gì có bác nhỉ?
Bác ở đâu đến dậy, đến OS còn có đăng bài bên box Mer mà.
https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/m...ong-an-xu-li-chinh-thuc-20180815060157982.htm

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Nghĩ như bác chắc tưởng thị trường VN là miếng bánh ngon như TQ quá mà BMW phải cầu xin, BMW phải xuống nước với VN để mong bán dc xe ở đất nước kinh tế chưa phát triển sao choy :D

Bác search GLC bị lỗi nước vô cầu là ra cả đống mà.

Bác ở đâu đến dậy, đến OS còn có đăng bài bên box Mer mà.
https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/m...ong-an-xu-li-chinh-thuc-20180815060157982.htm

Bác cứ phải nói đúng ý em. Thuyết âm mưu, chính trị biết bao nhiêu :3. BMW nó k có đường là nó rút. dẹp ba cái xe chứ tiếc gì mà rên rỉ :3. chẳng qua nếu ăn chia nhiều với kiểu bán ngon có thể nó nhường cho tí chứ mà kiểu ép nó cho lắp ráp thì...