Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác cứ phải nói đúng ý em. Thuyết âm mưu, chính trị biết bao nhiêu :3. BMW nó k có đường là nó rút. dẹp ba cái xe chứ tiếc gì mà rên rỉ :3. chẳng qua nếu ăn chia nhiều với kiểu bán ngon có thể nó nhường cho tí chứ mà kiểu ép nó cho lắp ráp thì...
Công nhận càng ngày XH ở VN càng mắc bệnh ảo tưởng bác nhỉ :D Ép BMW phải ráp để bán cho VN, nghe cứ như mình là cường quốc thế giới, hành diện vl :D Thằng TQ trước khi dc Set up nhà máy doanh số nó phải tăng trưởng liên tục trong nhiều năm, từ đó các hãng xe mới thấy quốc gia này là thị trường tiêu thụ mạnh nó mới cho sản xuất tại đó, tập đoàn BMW làm như nó khùng hay sao mà phải năn nỉ để bán dc xe ở cái thị trường 2 bánh là chủ yếu.
Từ năm 2017-2018, VN không có xe BMW để bán thì doanh số năm 2018 nó vẫn tăng trưởng đều trên TG chứ cần mọe gì phải có thêm VN nó mới phát triển, chuyện thế mà cũng nghĩ đến được pó tay cái đám ảo tưởng chắc do kinh tế quốc gia nợ ngập đầu thằng nào làm công dân cũng gánh cả đống nợ riết khùng hết =))

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Nghĩ như bác chắc tưởng thị trường VN là miếng bánh ngon như TQ quá mà BMW phải cầu xin, BMW phải xuống nước với VN để mong bán dc xe ở đất nước kinh tế chưa phát triển sao choy :D

Bác search GLC bị lỗi nước vô cầu là ra cả đống mà.

Bác ở đâu đến dậy, đến OS còn có đăng bài bên box Mer mà.
https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/m...ong-an-xu-li-chinh-thuc-20180815060157982.htm
Hix e tưởng lỗi j mới mà ko biết , nước vô cầu theo mer ko phải là lỗi nhà sx mà lỗi người sư dụng hix thôi thì xử lý cũng đơn giản nên người tiêu dùng vẫn mua mer glc ầm ầm giá tăng thì phi mã , glc 250 h bằng glc 300 trước đây

Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Công nhận càng ngày XH ở VN càng mắc bệnh ảo tưởng bác nhỉ :D Ép BMW phải ráp để bán cho VN, nghe cứ như mình là cường quốc thế giới, hành diện vl :D Thằng TQ trước khi dc Set up nhà máy doanh số nó phải tăng trưởng liên tục trong nhiều năm, từ đó các hãng xe mới thấy quốc gia này là thị trường tiêu thụ mạnh nó mới cho sản xuất tại đó, tập đoàn BMW làm như nó khùng hay sao mà phải năn nỉ để bán dc xe ở cái thị trường 2 bánh là chủ yếu.
Từ năm 2017-2018, VN không có xe BMW để bán thì doanh số năm 2018 nó vẫn tăng trưởng đều trên TG chứ cần mọe gì phải có thêm VN nó mới phát triển, chuyện thế mà cũng nghĩ đến được pó tay cái đám ảo tưởng chắc do kinh tế quốc gia nợ ngập đầu thằng nào làm công dân cũng gánh cả đống nợ riết khùng hết =))

Đúng dồi bác.
Cái thị trường ô tô xứ Vịt này có bé tẹo so với Thái, Mã, Indo hay Phi ở Khu vực Asean, chẳng qua bọn BMW chẳng thèm quan tâm thôi, bọn Nhật nó toàn đưa hàng công nghệ cũ vào bán, cắt đa phần các option để cho giá xuống càng thấp càng tốt.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
thực ra nhập như Thaco thuế má sòng phẳng thì giá không thể tốt bằng thời EURO AUTO , các bác cứ so sánh với giá cũ thì khó lắm.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
thực ra nhập như Thaco thuế má sòng phẳng thì giá không thể tốt bằng thời EURO AUTO , các bác cứ so sánh với giá cũ thì khó lắm.
Dậy mình đưa thử so sánh thế này bác nói điểm nào hợp lý?
520i (F10) xài động cơ 2.0, 184 hp giá trước đây lăn bánh tầm 2 tỷ 3
520i (G30) xài động cơ 1.6, 170 hp bây giờ giá lăn bánh gần 2 tỷ 6 mặc dù dc hưởng thuế động cơ cho máy 1.5-1.6.
Cho EA trốn thuế nào đi nữa thì giá xe BMW trước đây cũng chỉ xem xem Mer (thấp hơn cả Audi) dù bị cắt option. Nếu EA trốn thuế thì giờ THACO nộp đủ thuế phải bán giá ngang Audi chứ không thể đắt hơn.
Quay lại hiện tại Audi cũng nhập như BMW tại sao con A6 1.8 bán giá 2,2 tỷ (chưa lăn bánh), trong khi con 520i 1.6 bán giá 2,389 ~ 2,4 tỷ (chưa lăn bánh) mà bảo là hợp lý thì chả biết hợp lý chỗ nào.

Hạng B2
23/7/17
155
123
83
X4 này Thaco có giá lâu rồi mà đoán gì nữa bác chủ thớt.
2.959.000.000 Đ

Coi như gần 3 tỷ chưa giấy. Ra giấy 3 tỷ 3
Chiêu làm giá của anh Hải/ nên nhớ a ấy bậc thầy làm giá đấy các cụ... giá nhập 3 tỏi sau khi rấp ráp giảm còn 2.2 tỏi coi các cụ có khen ko thì biết...cuộc chơi mới bất đầu với mer thôi mà đã nhốn nhấu cả lên :p

Hạng D
13/1/12
2.667
89.975
113

Mình đọc xong cũng phì cười ... Thaco tuổi gì đem ra cân với BMW ... trong khi đó có quá nhiều con cá mập thập thò chờ thời cơ

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mình đọc xong cũng phì cười ... Thaco tuổi gì đem ra cân với BMW ... trong khi đó có quá nhiều con cá mập thập thò chờ thời cơ
VN là cường quốc thế giới mà, bác nên tin đi =))