Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Em theo dõi vụ này từ đầu tới giờ. TH có thể không muốn có tiền lệ cho các trường hợp khác. Nhưng giấu không nổi nên giờ phải chịu sửa free.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
27/2/15
88
25
18
38
Cái này theo suy nghĩ của em là xe còn trong thời hạn bảo hành , và do lỗi kỹ thuật nên muốn thay cả xe mới nên mới kiện tới lui

Hạng C
1/8/14
745
601
123
45
Anh em nên sát cánh cùng bác Thông trong trường hợp bác này chấp nhận phương án của Thaco. Vì khi bác ấy làm việc cụ thể với Thaco chưa chắc như họ tuyên bố đâu. Hỗ trợ là phải cụ thể chứ giá 10 hỗ trợ 3 trong khi đã tốn một cục bạc lớn trước đó để rước con vợ 2 mất nết. Nên đặt mình trong hoàn cảnh của anh Thông.

• Like
Reactions: nguyenhaqb and LOG
Hạng C
24/1/12
554
448
63
Bác Thông có lý lẽ của bác Thông, nhưng THACO lên tiếng quá muộn. Mấy trường hợp cảm thấy nhạy cảm như này nên hành động sớm hơn. Em thấy các hãng khác, chẳng hạn như Mercedes, họ có chương trình bảo hành thiện chí, tức là ở những trường hợp chưa xác định rõ là lỗi kỹ thuật hay lỗi sử dụng, có thuộc phạm vi bảo hành hay ko, thì họ vẫn bảo hành và note rõ là bảo hành thiện chí. Mới đây bên hội GLC có một bác vừa được đổi xe mới dù xe chỉ mới gặp một vài triệu chứng về hệ thống điện, chưa rõ là lỗi hay ko. Năm ngoái em có 1 ông anh chạy E 400 ở HN được thay cả động cơ mới dù xe chạy rất bình thường, vào hãng kiểm tra nó báo áp suất dầu máy ko ổn định, bảo ko an toàn nên nó thay luôn :D

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
"Nguyên nhân xe gặp sự cố là do nước từ môi trường bên ngoài lọt vào động cơ qua đường lấy gió, làm cho thanh truyền máy số 2 bị cong và khi động cơ vận hành trong một thời gian dài với tình trạng này dẫn đến thanh truyền động bị gãy, đâm thủng lốc máy."
Nếu như vậy em nghĩ xe không thể tự hỏng được mà phải bị thủy kích. Mà thủy kích thì chỉ có bên BH bảo hành (nếu mua BH có thủy kích) chứ nhà máy đâu BH ? Đúng không các bác

Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
Mấy bác này đăng lên đây thì nói sao không hay? Toàn sư phụ về đàm phán và ngoại giao rồi. Đại diện cả 1 tập đoàn mà.

Mỗi người có một mục đích riêng, có người cần tiền, có người cần xe, có người cần danh dự. Không ai giống ai nên không nên phán. Để họ tự quyết định đi.