Hạng C
14/5/15
599
382
63
Đọc dài quá em không đọc hết được, nhưng với dòng bên dưới mà của Hãng kết luận thì đúng là ngu kỹ thuật (vì em không có từ nào khác để dùng) "Công ty kết luận: Nguyên nhân xe gặp sự cố là do nước từ môi trường bên ngoài lọt vào động cơ qua đường lấy gió, làm cho thanh truyền máy số 2 bị cong và khi động cơ vận hành trong một thời gian dài với tình trạng này dẫn đến thanh truyền động bị gãy, đâm thủng lốc máy."
bác phản bác hoặc đả kích thì cũng phải giải thích sai chổ nào, chứ nói như vậy thì ai nói ko dc, khác gì mấy anh hùng cào phím ngoài kia

Hạng D
14/8/16
1.856
2.239
113
39
ủng hộ 2 bên đưa nhao ra tòa phân xử.
Toà xử rồi bác! Lỗi do chủ xe! Hết! mua xe rồi nen đi xe cẩn thận đừng để bị hư! Nếu có bị hư bỏ tiền sửa! Sửa nhiều tiền quá bán xe đi bộ!
mền đâu phải kỹ sư đâu mà nói lỗi bày do nhà sản xuất hay do mình bảo quản xe không cẩn thận!

Tập Lái
21/9/16
25
13
3
Hãng đã nhượng bộ trả toàn bị các loại chi phí sửa rồi mà vẫn ko chịu thì thực sự bác này là ngu và cứng đầu như trẻ con. Cứ cho là bác muốn hãng nhận sai và đòi lại danh dự rằng mình đúng nhưng thật sự bây giờ mọi chuyện vỡ lẽ rồi thử nhìn xem còn ai ủng hộ nữa ko. Trên mạng giờ cũng nhiều người lên án sự cứng đầu của bác rồi, được có xe mới để đi mà vẫn muốn ăn thêm 442 triệu thì dù hãng có nhận sai đi nữa cũng ko cứu vãn dc cái nhìn khinh bỉ của mọi người dành cho đâu

Hạng B2
23/11/15
302
298
63
44
Tôi méo phục cách giải thích của TH, nước bên ngoài vào theo đường lọc gió thì rõ ràng là do lỗi kĩ thuật của hãng xe. Trừ khi xe anh Thông lao xuống nước thì anh Thông phải chịu. Chứ đi xe ngoài trời mưa mà nước vào trong máy được thì chết cmnr. Chả nhẽ đi ô tô mà trời mưa thì phải... cho oto vào trong nhà à?

Hạng D
21/3/08
4.829
4.310
113
hcm
bác phản bác hoặc đả kích thì cũng phải giải thích sai chổ nào, chứ nói như vậy thì ai nói ko dc, khác gì mấy anh hùng cào phím ngoài kia
Vậy thì bác yêu cầu em giải thích, hoặc bác tự tìm hiểu vậy!

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng B2
21/9/14
119
142
43
40
Ủng hộ chủ xe. Nhiều người chửi chủ xe là sao ko nhận hỗ trợ từ Thaco nhưng hỗ trợ cái kiểu như bố thí thì đốt xe đi còn hơn. Xe rõ ràng phải bảo hành nhưng lại dùng từ "hỗ trợ". Là tôi cho dù bỏ xe tôi cũng đi đến cùng.
Xin lỗi các bác dlv của Thaco trong otosaigon ở trên đang ném đá chủ xe mazda, chúng tôi là người tiêu dùng nên chỉ nói đúng sự thật thôi. Các bác có bảo vệ hãng mình thì cũng nên lịch sự và ý tứ 1 tí.

Hạng D
14/8/16
1.856
2.239
113
39
Tôi méo phục cách giải thích của TH, nước bên ngoài vào theo đường lọc gió thì rõ ràng là do lỗi kĩ thuật của hãng xe. Trừ khi xe anh Thông lao xuống nước thì anh Thông phải chịu. Chứ đi xe ngoài trời mưa mà nước vào trong máy được thì chết cmnr. Chả nhẽ đi ô tô mà trời mưa thì phải... cho oto vào trong nhà à?
Lấy áo mưa che mưa bác ơi! Như đi xe máy đó chứ không nước mưa vào thì không được bảo hành đâu đó! Nhớ trùm áo mưa!
Dịch vụ sau bán hàng cực kỳ quan trọng!

Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
Bác chủ xe quá cứng, em nghĩ họ đã đồng thay thay và bảo trì từ A-Z miễn phí thì mình nên chấp nhận luôn cho rồi, quậy lên nước nó đục thêm chứ có trong nổi đâu. Bây giờ vừa chả có xe đi, vừa áp lực gia đình, công việc, kiện tụng, đủ thứ trò. Như vụ M3 thì có cả một tập thể, rất nhiều chủ xe bị nên áp lực lên Trường Hải nó dễ hơn là bác đơn thân độc mã. Em góp ý nếu bác có đọc được thì để TH họ sửa dứt điểm xong đem xe về còn lấy cái mà đi làm ăn bác ạ, thời gian sau bán xe hay đốt xe gì đó xong mua xe hãng khác, nhẹ người.
Em nói thật bác này giờ quá nổi tiếng, đi đâu mua xe cũng bị e dè cho xem.
Vụ này nên hợp tác là tốt nhất. Dù sao thì cũng đã có thiện chí từ phía A Hải rồi, càng d963 lâu càng rối và mất thời gian.

Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
Nó là cái lý bác ạ. Nhiều bác cần sự công bằng.
Cái bác chủ xe cần là Trường Hải phải công nhận xe lỗi, sau đó mới sửa chữa.
Còn Trường Hải thì lấy cái sửa xe free ra dụ để người dùng nhận là lỗi do sử dụng, sau đó TH vẫn hỗ trợ sửa chữa.
Kết quả thì có vẻ giống nhau nhưng về lý thì nó khác nhau 100% luôn. Em đứng về phía bác chủ xe, cái gì mình thấy đúng thì mình phải làm. Làm đến đâu thì do tùy tinh thần và vật lực của mỗi người.

Nó cũng giống như các vụ kiện bên Mỹ thôi, vụ nào thì hãng cũng muốn hòa giải ngoài tòa, thường là rất hậu hĩnh, nhưng không phải ai cũng đồng ý, nhiều vụ bên Mỹ họ còn theo kiện cả mấy chục năm tòa phán quyết mà không chịu hòa giải.
Nhưng cứng quá thì dễ bể.

• Like
Reactions: comrang