Tập Lái
20/3/14
3
2
3
"Kiểm tra hiện trạng xe, Công ty kết luận: Nguyên nhân xe gặp sự cố là do nước từ môi trường bên ngoài lọt vào động cơ qua đường lấy gió, làm cho thanh truyền máy số 2 bị cong và khi động cơ vận hành trong một thời gian dài với tình trạng này dẫn đến thanh truyền động bị gãy, đâm thủng lốc máy."
Làm sao nước làm cong thanh truyền máy được nhỉ? Hay thanh truyền Mazda bằng giấy?
Ủng hộ bác chủ xe!

• Like
Reactions: thanhdung6868
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Vậy như thằng TOY bị bao nhiêu vụ, từ vụ của anh Tạch đến các vụ túi khí không bung, đến vụ xe mềm như cọng bún thì sao mọi người không lên tiếng và làm cho đến cùng ???
Toy nó là Thánh ở VN rồi nên ko ai kiện nó đâu. Kiện rồi thì xe sao bán lại đc nữa. Thôi thì cứ ỉm đi sửa trong lặng lẽ rồi bán lại may ra lùa đc em gà nào đó mua :D

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
Dây với dân nghệ an là nó vậy đó. Nghe 2 từ đó mà nổi da gà.
Bác ơi dân nghệ an làm sao ah bác? Ở đâu cũng có ng này ng kia. Chưa kể với hệ thống xxx của vn thì chả biết ai sai ai đúng nhé

• Like
Reactions: nttanmam
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Tôi méo phục cách giải thích của TH, nước bên ngoài vào theo đường lọc gió thì rõ ràng là do lỗi kĩ thuật của hãng xe. Trừ khi xe anh Thông lao xuống nước thì anh Thông phải chịu. Chứ đi xe ngoài trời mưa mà nước vào trong máy được thì chết cmnr. Chả nhẽ đi ô tô mà trời mưa thì phải... cho oto vào trong nhà à?
Bác chưa biết rồi. Bác đi đường ngập dù mực nước thấp nhưng nếu:
- chạy quá nhanh để nước văng lên nắp capô
- Hoặc bị xe khác đi ngược chiều té vô
Thì với lục hút gió cực mạnh của động cơ Turbo Diesel, nước sẽ bị hút qua lọc gió vào động cơ ngay lập tức. Có thể lúc đầu lượng nước chưa đủ để gãy tay biên ngay, nhưng nếu bị nứt, dù chỉ một chút thôi thì sau 1 thời gian ngắn là cong gãy ngay
Đó là chưa kể khi rửa xe, nghe theo mấy chú thợ, cho tụi nó phun rửa luôn khoang máy rồi bị nước vào lọc gió lúc nào ko biết.
Không ai biết thực tế sử dụng của bác Thông thế nào.
Thậm chí bác ấy có thể đã lao xuống nước, thấy thuỷ kích rồi, chạy đi mua lọc gió khác lắp vào, vệ sinh lại cửa hút thì cũng chẳng còn vết tích gì của nước trong đường hút gió.
Còn bác còn nói là nước không thể làm cong tay biên được thì thiếu kiến thức quá.

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Cái này Thaco đúng mà, đâu phải cái gì hư cũng đi bảo hành đâu. Cái này là quy định chung rùi chứ không riêng gì Thaco hết. Bất kỳ hãng nào cũng vậy thui.

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
Cái này theo suy nghĩ của em là xe còn trong thời hạn bảo hành , và do lỗi kỹ thuật nên muốn thay cả xe mới nên mới kiện tới lui
Dân mình nghe đến mở máy là ngại. Nên e nghĩ chắc bác chủ muốn thay xe. Hoặc ít nhất là thay nguyên cục máy mới :d

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
837
24.455
93
Vâng bác ạ, mỗi người mỗi quan điểm bác nhỉ, quan điểm của em thì vẫn là nếu nhắm ko thắng thì thôi ko chơi, mà ở đây họ đã chịu sửa chữa bảo hành cho mình rồi. Nếu nhắm mình đủ thời gian, tiền bạc, công sức, bỏ qua bàn tán của mọi người xung quanh thì mình mới chơi tới :) Nhưng thôi, em còn ba mẹ già, vợ con, công việc, thời gian đi kiện e đi làm kiếm tiền và lên OS chém gió, hehe :3dcuoi:
Nếu vậy thì bác nên im lặng thì tốt hơn

• Like
Reactions: CHB Q12
Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
"Kiểm tra hiện trạng xe, Công ty kết luận: Nguyên nhân xe gặp sự cố là do nước từ môi trường bên ngoài lọt vào động cơ qua đường lấy gió, làm cho thanh truyền máy số 2 bị cong và khi động cơ vận hành trong một thời gian dài với tình trạng này dẫn đến thanh truyền động bị gãy, đâm thủng lốc máy."
Làm sao nước làm cong thanh truyền máy được nhỉ? Hay thanh truyền Mazda bằng giấy?
Ủng hộ bác chủ xe!
Nước vào làm hư nhớt, từ đó mới làm bó xilanh. Nó mới là nguyên nhân làm hư thanh truyền.

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
Ủng hộ bác chủ xe!
Bác tìm hiểu thêm về hiện tượng thủy kích sẽ rõ tại sao nước lại xoá thể làm cong thanh truyền!