Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Chiều nay 25.4.11 em ghé Hyundai Trần Hưng Đạo để làm bảo dưỡng định kỳ. Anh thợ thì niềm nở hỏi han. Em nhờ thay dầu Mobil1 (của em mua sẵn). Sau khi anh thợ vào báo cáo chú Service (tên là Thành thì phải), chú nhóc này ra từ chối bảo dưỡng xe em luôn (vì không mua nhớt). Em không nói câu nào, đánh xe đi luôn.

Làm xe hơi mà cứ như bán quán ăn (No outside foods and drinks). Em sẽ không bao giờ thèm ghé Hyundai Trần Hưng Đạo nữa, cho dù là rất gần nhà em. Em thề, em hứa, em đảm bảo.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/5/10
537
1
0
Re:Thái độ dịch vụ củ chuối của Hyundai Trần Hưng Đạo

Bớt giận bác chủ ơi,ôi hơi đâu mà tức với mấy tay đó cho nó mệt thân,sao bác ko ghé hd tiên phong,e thấy bên tp dịch vụ làm cũng tốt lắm đó.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40

Mang qua Hyundai Bến Thành đi bác, Gặp anh Vương Tổng giám đốc nhé.

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53

Bán quán ăn cũng không tệ như thế này nửa .Em định đem xe đến chỗ này "khám "(vì tiện đường) , nhưng nghe Bác nói thế thì em phải tránh cho ....lành:mad:

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

Xe dap nói:
Mang qua Hyundai Bến Thành đi bác, Gặp anh Vương Tổng giám đốc nhé.

Đã mang qua luôn sau khi ra khỏi HD THĐ Xe Dap ơi. Gặp bác Vương, Bác Hoàng rồi. Thái độ phục vụ chu đáo, tổng thiệt hại hết 165K VND gồm 70K cái lược nhớt chính hãng và 80K tiền công bảo dưỡng toàn xe. Lại được tặng 1 áo thun Hyundai dành cho hôm nào off hội...

Qua đây em cảm ơn bác Vương, bác Hoàng & các AE bên HD BT nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

Lúc em đưa xe vào THĐ thì thấy cả 3 bàn nâng đều đang có xe, thêm 1 chú i10 đang đợi thì phải. Chắc là full loaded rồi nên chảnh...

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM

Thôi tiện có Bác chủ nói thì Em cũng nói luôn.Em mua xe Tucson ở đấy nhưng thái độ làm việc thì chuối thật và mắc nữa.Thay nhớt mà hết hơn 500K,nay Em mới biết là đắt,hoá đơn thì hứa hẹn hoài.
Mấy bữa ghé bảo dưỡng(vì văn phòng gần đấy) nhưng có vẻ như trình độ thợ thầy kém,thắng trước xe em kêu cục cục và bụi do má phanh rất nhiều.Em hỏi nhưng nhân viên nói là chạy thời gian sau sẽ hết.Đến nay gần 12,000 rồi mà vẫn như thế mà đĩa thì nóng hơn mấy xe khác.Chẳng biết tại sao.
Thôi hôm sau mang qua chỗ khác cho lành.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

Thay nhớt hết hơn 500K thì đúng giá mà bác. Hết khoảng 4.6L dầu và cái lược nhớt đâu 100K nữa.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113

huyndai TP có vẻ cũng không khá hơn, mình vừa đi bảo dưỡng 5K , hết 305k vnd, xe mình cũng bị tiếng kêu rột rột khi rà thắng để đứng lại và khi khởi động, có lẽ giống xe của bác Hùng.
Bạn làm dịch vụ bảo là đây là lỗi nhà sản xuất, phải thay bố thắng gì gì đó nhưng nói luôn 'anh phải có sổ bảo hành chứ cà vẹt xe không phải tên anh' mà mình lại không có sổ bảo hành do mua ủy quyền và bác chủ đứng tên đi công tác xa nên không biết sổ ở đâu

Giờ mình cũng không biết sao luôn, mình chỉ hơi lạ là chẳng lẽ Huyndai không có hệ thống quản lý máy tính để kiểm tra sao. Mà hình như các bạn này bỏ quên vụ rửa xe trước khi rời khỏi gara thì phải, trong phiếu Đánh Gía thì có mục này mà thực tế thì không

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

He he, các bác mua xe "chính hãng" mà còn bị vậy sao? Thế thì mua xe nội địa nhập cho nó khỏe, nhiều option, chơi cho nó đã.
- Cái chuyện rột rột khi rà thắng (đề-pa hoặc dịch chuyển thật chậm) thì bình thường chứ bác. Xe nào chả thế. Bố thắng ma sát vào đĩa thắng kim loại mà.