Tập Lái
7/4/21
16
60
13
40
Thái độ lái xe trên QL20 nhiều bác chạy bất chấp quá!

*Ảnh minh họa

Kính gửi các bác đã, đang và sẽ đi trên QL20.

Các bác lái xe trên QL20 dịp này sẽ thấy lưu lượng xe nó đông tới mức nào. Phương tiện các loại ken đặc trên đường, lưu thông rất chậm. Điển hình em đi từ KCN Biên Hòa 2 về đến cầu La Ngà chiều tối ngày 29/4 mất gần 5h (bình thường chỉ khoảng 2h là cao).

Cũng như thường lệ, có một số bác đi du lịch (hoặc về quê, hoặc đi thăm người thân gì đó) lưu thông như quân ăn cướp, cướp đây là cướp đường đó. Các bác chạy bất chấp, lane ngược chiều, lane xe máy, kể cả có bác lấn luôn vô trong lane xe máy phía bên kia để vượt (em có clip, sẽ cung cấp cho các đơn vị truyền thông sau).

Các bác đi ra đường dịp lễ hè này thì các bác cũng đã xác định trước là đường đông, đi chậm, thì cũng đừng lái xe vô trách nhiệm như vậy. Ngoài các bác còn phương tiện khác cũng cần lưu thông vậy, các bác lái xe như vậy là các đẩy bản thân các bác, gia đình các bác, phương tiện lưu thông cùng các bác vô thế rất nguy hiểm đó.

Sáng nay em đi hướng từ Đà Lạt về Dầu Giây, bị các bác đi ngược chiều thành đoàn nhá pha, ép phải nép vào lane xe máy để các bác đi. Em nói thật là trên xe có bà cụ nhà em chứ bình thường em không để các bác làm láo như thế đâu. Xe em cỏ thôi nên em cũng chẳng ngại đâu à, cam hành trình không phải để làm cảnh đâu. Mà cũng lạ, Os có rất rất nhiều bác lịch sự, thể hiện văn hóa gia thông trên diễn đàn rất tốt, nhưng những trường hợp chạy láo em gặp có rất nhiều bác dán logo OS đằng sau nhé.

Vì vậy, để cái-sự-văn-minh được phát huy, em mong các bác lưu thông trên đường nên lịch sự một chút. Các bác sẽ phải lưu thông chậm, rất chậm, nhưng đổi lại, các bác sẽ tạo điều kiện cho các phương tiện khác có không gian để lưu thông an toàn, để con cái các bác trên xe học được 1 bài học về tuân thủ luật lệ.

Cám ơn các bác.

Ps: em chỉ nói xe cá nhân, còn cái đám xe khách, xe tải, xe bus là không thèm nói nhé, vì nói với đám vô văn hóa đó chỉ phí tiền mạng thôi.

Last edited by a moderator:
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Kính gửi các bác đã, đang và sẽ đi trên QL20 trong dịp lễ này.
Các bác lái xe trên QL20 dịp này sẽ thấy lưu lượng xe nó đông tới mức nào. Phương tiện các loại ken đặc trên đường, lưu thông rất chậm. Điển hình em đi từ KCN Biên Hòa 2 về đến cầu La Ngà chiều tối ngày 29/4 mất gần 5h (bình thường chỉ khoảng 2h là cao). Cũng như thường lệ, có một số bác đi du lịch (hoặc về quê, hoặc đi thăm người thân gì đó) lưu thông như quân ăn cướp, cướp đây là cướp đường đó. Các bác chạy bất chấp, lane ngược chiều, lane xe máy, kể cả có bác lấn luôn vô trong lane xe máy phía bên kia để vượt (em có clip, sẽ cung cấp cho các đơn vị truyền thông sau). Các bác đi ra đường dịp này thì các bác cũng đã xác định trước là đường đông, đi chậm, thì cũng đừng lái xe vô trách nhiệm như vậy. Ngoài các bác còn phương tiện khác cũng cần lưu thông vậy, các bác lái xe như vậy là các đẩy bản thân các bác, gia đình các bác, phương tiện lưu thông cùng các bác vô thế rất nguy hiểm đó. Sáng nay em đi hướng từ Đà Lạt về Dầu Giây, bị các bác đi ngược chiều thành đoàn nhá pha, ép phải nép vào lane xe máy để các bác đi. Em nói thật là trên xe có bà cụ nhà em chứ bình thường em không để các bác làm láo như thế đâu. Xe em cỏ thôi nên em cũng chẳng ngại đâu à, cam hành trình không phải để làm cảnh đâu. Mà cũng lạ, Os có rất rất nhiều bác lịch sự, thể hiện văn hóa gia thông trên diễn đàn rất tốt, nhưng những trường hợp chạy láo em gặp có rất nhiều bác dán logo OS đằng sau nhé.
Vì vậy, để cái-sự-văn-minh được phát huy, em mong các bác lưu thông trên đường nên lịch sự một chút. Các bác sẽ phải lưu thông chậm, rất chậm, nhưng đổi lại, các bác sẽ tạo điều kiện cho các phương tiện khác có không gian để lưu thông an toàn, để con cái các bác trên xe học được 1 bài học về tuân thủ luật lệ.
Cám ơn các bác.
Ps: em chỉ nói xe cá nhân, còn cái đám xe khách, xe tải, xe bus là không thèm nói nhé, vì nói với đám vô văn hóa đó chỉ phí tiền mạng thôi.
Cho lên sóng để mọi người cùng chiêm ngưỡng và tài xế các xe này nhìn thấy thì tự quê mà sau này chạy đàng hoàng hơn chăng?

Hạng B2
4/7/07
115
15
28
À thêm tí nữa, gởi các bác hay có kiểu "chỉ cái đám 60, 61 chạy kiểu đó" thì em nói luôn là vô vàn các bác biển 5x nhé.
Đám 5x phần lớn ở rừng mới xuống

Hạng B2
4/7/07
115
15
28
Kính gửi các bác đã, đang và sẽ đi trên QL20 trong dịp lễ này.
Các bác lái xe trên QL20 dịp này sẽ thấy lưu lượng xe nó đông tới mức nào. Phương tiện các loại ken đặc trên đường, lưu thông rất chậm. Điển hình em đi từ KCN Biên Hòa 2 về đến cầu La Ngà chiều tối ngày 29/4 mất gần 5h (bình thường chỉ khoảng 2h là cao). Cũng như thường lệ, có một số bác đi du lịch (hoặc về quê, hoặc đi thăm người thân gì đó) lưu thông như quân ăn cướp, cướp đây là cướp đường đó. Các bác chạy bất chấp, lane ngược chiều, lane xe máy, kể cả có bác lấn luôn vô trong lane xe máy phía bên kia để vượt (em có clip, sẽ cung cấp cho các đơn vị truyền thông sau). Các bác đi ra đường dịp này thì các bác cũng đã xác định trước là đường đông, đi chậm, thì cũng đừng lái xe vô trách nhiệm như vậy. Ngoài các bác còn phương tiện khác cũng cần lưu thông vậy, các bác lái xe như vậy là các đẩy bản thân các bác, gia đình các bác, phương tiện lưu thông cùng các bác vô thế rất nguy hiểm đó. Sáng nay em đi hướng từ Đà Lạt về Dầu Giây, bị các bác đi ngược chiều thành đoàn nhá pha, ép phải nép vào lane xe máy để các bác đi. Em nói thật là trên xe có bà cụ nhà em chứ bình thường em không để các bác làm láo như thế đâu. Xe em cỏ thôi nên em cũng chẳng ngại đâu à, cam hành trình không phải để làm cảnh đâu. Mà cũng lạ, Os có rất rất nhiều bác lịch sự, thể hiện văn hóa gia thông trên diễn đàn rất tốt, nhưng những trường hợp chạy láo em gặp có rất nhiều bác dán logo OS đằng sau nhé.
Cám ơn các bác.
Văn hoá nơi công cộng ( bao gồm lưu thông )của phần lớn dân Việt là vậy bạn, chỉ thích chen lấn , đến sau nhưng phải đi trước gian lận mới gọi là sống!