Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Kính gửi các bác đã, đang và sẽ đi trên QL20 trong dịp lễ này.
Các bác lái xe trên QL20 dịp này sẽ thấy lưu lượng xe nó đông tới mức nào. Phương tiện các loại ken đặc trên đường, lưu thông rất chậm. Điển hình em đi từ KCN Biên Hòa 2 về đến cầu La Ngà chiều tối ngày 29/4 mất gần 5h (bình thường chỉ khoảng 2h là cao). Cũng như thường lệ, có một số bác đi du lịch (hoặc về quê, hoặc đi thăm người thân gì đó) lưu thông như quân ăn cướp, cướp đây là cướp đường đó. Các bác chạy bất chấp, lane ngược chiều, lane xe máy, kể cả có bác lấn luôn vô trong lane xe máy phía bên kia để vượt (em có clip, sẽ cung cấp cho các đơn vị truyền thông sau). Các bác đi ra đường dịp này thì các bác cũng đã xác định trước là đường đông, đi chậm, thì cũng đừng lái xe vô trách nhiệm như vậy. Ngoài các bác còn phương tiện khác cũng cần lưu thông vậy, các bác lái xe như vậy là các đẩy bản thân các bác, gia đình các bác, phương tiện lưu thông cùng các bác vô thế rất nguy hiểm đó. Sáng nay em đi hướng từ Đà Lạt về Dầu Giây, bị các bác đi ngược chiều thành đoàn nhá pha, ép phải nép vào lane xe máy để các bác đi. Em nói thật là trên xe có bà cụ nhà em chứ bình thường em không để các bác làm láo như thế đâu. Xe em cỏ thôi nên em cũng chẳng ngại đâu à, cam hành trình không phải để làm cảnh đâu. Mà cũng lạ, Os có rất rất nhiều bác lịch sự, thể hiện văn hóa gia thông trên diễn đàn rất tốt, nhưng những trường hợp chạy láo em gặp có rất nhiều bác dán logo OS đằng sau nhé.
Vì vậy, để cái-sự-văn-minh được phát huy, em mong các bác lưu thông trên đường nên lịch sự một chút. Các bác sẽ phải lưu thông chậm, rất chậm, nhưng đổi lại, các bác sẽ tạo điều kiện cho các phương tiện khác có không gian để lưu thông an toàn, để con cái các bác trên xe học được 1 bài học về tuân thủ luật lệ.
Cám ơn các bác.
Ps: em chỉ nói xe cá nhân, còn cái đám xe khách, xe tải, xe bus là không thèm nói nhé, vì nói với đám vô văn hóa đó chỉ phí tiền mạng thôi.
Hi bạn !
Lễ 30-4 qua mình không đi Đà lạt nhưng qua báo đài thì biết là đông hơn mọi năm. Tôi thông cảm cho bức xúc của bạn,nhưng phải trách là hạ tầng không theo kịp nhu cầu giao thông thôi chứ không nên trách ai cả.Từ tphcm lên Đà lạt chỉ 300km nhưng số xe 4 bánh quy ra tương đương khoảng 10.000 chiếc,nếu nhu cầu 1xe hơi cần 5m thì sẽ xếp dài 50km.Vậy thì phải chạy như thế nào đây ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: longpajero and wot
Hạng B1
5/5/04
65
1.169
83
Saigon
Phần đông mấy thằng nói thì hay mà thực hiện thực tế như cqq, chẳng giống ai. Đường cao tốc thì từ thằng xe nhỏ đến thằng xe lớn, từ xe cỏ đến xe sang cứ vắng là nó nhào vào làn khẩn cấp; đường kẹt thì cứ bang ra lấn làn, chính vì thế xe chiều ngược lại nó không thoát được thế là kẹt xe. Một phần do mấy thằng xxx nó ăn tạp quá nên cái luật giao thông cũng như cqq.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
18/2/10
3.115
2.862
113
Hi bạn !
Lễ 30-4 qua mình không đi Đà lạt nhưng qua báo đài thì biết là đông hơn mọi năm. Tôi thông cảm cho bức xúc của bạn,nhưng phải trách là hạ tầng không theo kịp nhu cầu giao thông thôi chứ không nên trách ai cả.Từ tphcm lên Đà lạt chỉ 300km nhưng số xe 4 bánh quy ra tương đương khoảng 10.000 chiếc,nếu nhu cầu 1xe hơi cần 5m thì sẽ xếp dài 50 ngàn km.Vậy thì phải chạy như thế nào đây ?
Mỗi xe cách nhau 1km ???
Trách hạ tầng còn bản thân mình chỉ cần đổ cho hạ tầng là vô can?

Hạng B2
13/3/09
244
96
28
Kính gửi các bác đã, đang và sẽ đi trên QL20 trong dịp lễ này.
Các bác lái xe trên QL20 dịp này sẽ thấy lưu lượng xe nó đông tới mức nào. Phương tiện các loại ken đặc trên đường, lưu thông rất chậm. Điển hình em đi từ KCN Biên Hòa 2 về đến cầu La Ngà chiều tối ngày 29/4 mất gần 5h (bình thường chỉ khoảng 2h là cao). Cũng như thường lệ, có một số bác đi du lịch (hoặc về quê, hoặc đi thăm người thân gì đó) lưu thông như quân ăn cướp, cướp đây là cướp đường đó. Các bác chạy bất chấp, lane ngược chiều, lane xe máy, kể cả có bác lấn luôn vô trong lane xe máy phía bên kia để vượt (em có clip, sẽ cung cấp cho các đơn vị truyền thông sau). Các bác đi ra đường dịp này thì các bác cũng đã xác định trước là đường đông, đi chậm, thì cũng đừng lái xe vô trách nhiệm như vậy. Ngoài các bác còn phương tiện khác cũng cần lưu thông vậy, các bác lái xe như vậy là các đẩy bản thân các bác, gia đình các bác, phương tiện lưu thông cùng các bác vô thế rất nguy hiểm đó. Sáng nay em đi hướng từ Đà Lạt về Dầu Giây, bị các bác đi ngược chiều thành đoàn nhá pha, ép phải nép vào lane xe máy để các bác đi. Em nói thật là trên xe có bà cụ nhà em chứ bình thường em không để các bác làm láo như thế đâu. Xe em cỏ thôi nên em cũng chẳng ngại đâu à, cam hành trình không phải để làm cảnh đâu. Mà cũng lạ, Os có rất rất nhiều bác lịch sự, thể hiện văn hóa gia thông trên diễn đàn rất tốt, nhưng những trường hợp chạy láo em gặp có rất nhiều bác dán logo OS đằng sau nhé.
Vì vậy, để cái-sự-văn-minh được phát huy, em mong các bác lưu thông trên đường nên lịch sự một chút. Các bác sẽ phải lưu thông chậm, rất chậm, nhưng đổi lại, các bác sẽ tạo điều kiện cho các phương tiện khác có không gian để lưu thông an toàn, để con cái các bác trên xe học được 1 bài học về tuân thủ luật lệ.
Cám ơn các bác.
Ps: em chỉ nói xe cá nhân, còn cái đám xe khách, xe tải, xe bus là không thèm nói nhé, vì nói với đám vô văn hóa đó chỉ phí tiền mạng thôi.
Tôi đi Đà lạt ngày 30/04 gặp cảnh này thường xuyên luôn.Tôi xuất phát lúc 5h đến đầu vào cao tốc kẹt xe, vào địa phận Đồng nai qua các đèn xanh, đỏ đều bị kẹt xe do các lái xe "có ý thức" lấn lane ngược chiều và 2 bánh, đến Madaguoi lúc 12h30 Công An chặn lại không cho qua đèo Chuối phải đi theo TL725 qua đèo Con Ó ra Bảo lộc xa hơn 50km, đến Bảo lộc lúc 16h. Đến Datanla lúc 19h lại bị kẹt xe, 20h mới đến được KS do không lấn lane đi đúng thì chịu thiệt thòi thôi còn các Bác lấn lane sẽ hãnh diện khoe với mọi người là "mình khôn". Một chuyến đi nhớ đời, và nhớ nhất các lái xe quá "có ý thức", hy vọng Anh Em trong Ô tô Sài gòn là số ít trong đó hoặc không có càng tốt.

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
HÔm qua tôi đi từ Phan Rang về Saigon, QL1A đường vắng chạy thoải mái thế nhưng vẫn có những ông lái xe láo cứ tà tà chạy trong lane xe máy là sao ? Nói thật chứ ko lẽ lúc đó vượt qua thắng lại gọi xuống hỏi chuyện xem phải trái thế nào mà chạy kiểu trên đầu trên cổ người ta như vậy ? Nhiều người có tiền mua xe nhưng ko có tiền đi học để chạy xe có ý thức hay sao đó.

Hạng D
16/11/20
2.581
7.663
113
37
Em về Định Quán thường xuyên nên biết. Không chỉ ngày lễ mà cả ngày thường cũng thế thôi bác ơi. Em kể một số trường hợp bác xem có đúng không nhé.
- Tới đèn đỏ thì lấn hẳn sang bên làn ngược chiều để đèn xanh chạy cho nhanh.
- Lấn hẳn đi làn xe máy để vượt.
- Trong khu đô thị nhưng cứ đi tốc độ 60, 70km. Thấy xe ngược chiều thì ép vào lane xe máy.
Em nói thẳng là giờ khu này loạn cả rồi. Khi nào có CA thì các bác ấy đi đàng hoàng, mà không có thì đi như trên. Đừng hỏi các nhà xe có biết CA có đứng trực không nhé, biết hết bác ạ. Còn khi đường lễ, các bác ấy thường biện hộ là do kẹt xe nên tự phát đi 1 đoàn như thế kiểu đông quá mà còn kẹt thì CA cũng chỉ điều tiết cũng không thể bắt dừng phạt được. Cái tâm lý đám đông ấy nó đã ăn sâu vào máu rồi nên có nói gì cũng vô ích thôi. Rất mong cơ quan chức năng lắp camera phạt nguội hết tất cả các xe vi phạm dù kẹt hay không thì may ra mới đỡ được 1 tí. Đừng lấy lý do kẹt xe làm biện hộ cho hành vi vi phạm luật giao thông của mình.

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Em về Định Quán thường xuyên nên biết. Không chỉ ngày lễ mà cả ngày thường cũng thế thôi bác ơi. Em kể một số trường hợp bác xem có đúng không nhé.
- Trong khu đô thị nhưng cứ đi tốc độ 60, 70km. Thấy xe ngược chiều thì ép vào lane xe máy.
Em nói thẳng là giờ khu này loạn cả rồi. Khi nào có CA thì các bác ấy đi đàng hoàng, mà không có thì đi như trên. Đừng hỏi các nhà xe có biết CA có đứng trực không nhé, biết hết bác ạ. Còn khi đường lễ, các bác ấy thường biện hộ là do kẹt xe nên tự phát đi 1 đoàn như thế kiểu đông quá mà còn kẹt thì CA cũng chỉ điều tiết cũng không thể bắt dừng phạt được. Cái tâm lý đám đông ấy nó đã ăn sâu vào máu rồi nên có nói gì cũng vô ích thôi. Rất mong cơ quan chức năng lắp camera phạt nguội hết tất cả các xe vi phạm dù kẹt hay không thì may ra mới đỡ được 1 tí. Đừng lấy lý do kẹt xe làm biện hộ cho hành vi vi phạm luật giao thông của mình.
Khổ nỗi họ ko lấn để vượt hay sợ chờ đèn đỏ hay cần tấp vô lề để quẹo gì hết. Chỉ là chiếm đường đi thong dong vậy thôi. Bây giờ thấy ý thức của mấy người lái xe nhà thật là bệnh.

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Đèo BL sáng sớm 30-4

Đèo hẹp mà lấn giành làn ngược chiều thì lấy chỗ đâu xe ngược chiều chạy? Rồi cùng nhau bị kẹt và chửi trong khi chính mình cũng là thành phần gây kẹt. Ở đây không thiếu 1 thành phần nào: 4c, 7c, 16c, 30c, 45c, giường nằm, tải lớn, tải nhỏ, xe cá nhân, dịch vụ....

Hạng B2
22/10/13
306
899
93
"Em nói thẳng là giờ khu này loạn cả rồi" : không riêng gì khu này đâu anh , đâu đâu em cũng thấy
Em về Tân Phú chiều 29/4, từ dốc Định Quán lên , oto chạy 2 hàng luôn , xe máy phải nối đuôi hoặc leo lề
Sáng 30/04 em lên Phương Lâm thì oto đi thành 3 hàng , lấn luôn qua chiều ngược lại.
Thái độ lái xe trên QL20 nhiều bác chạy bất chấp quá!