Hạng B1
18/2/06
85
0
0
Hôm qua xe em bị hết điện bình acqui không đề nổ được.Em mới chạy xe không biết thế nào đành tìm thợ sửa.Lúc đó khoảng 7h tối nên k còn ai nên đành đẩy xe vào để qua đêm ở HASCO (không biết em viết có đúng không )nằm ở đầu phố Thái Thịnh giao với Tây Sơn .Anh bảo vệ tốt bụng cho vào để sáng mái sửa.Hôm nay em ra thì họ phán hỏng acqui phải thay ,súc rửa vài thứ khác em không nhớ. Cái bình acqui mới kiểm tra nên em không thay mà nhờ thợ sạc hộ hoặc cho mượn cái khác để đề .Anh chuyên viên bảo ở đây không sạc cũng không có cho mượn chỉ thay mới thôi(gara to thế mà không có [8|]).Em đang loay hoay chưa biết nên thế nào thì một anh (thấy bảo vệ bảo là giám đốc tên Tuấn) ra vẫy em lại và mắng như tát nước "Sửa hay không thì anh đánh xe ra chỗ khác .để xe ở đây à .Vô ý thức (2 lần):mad:"Em bực quá chẳng thèm nữa đẩy xe ra ngoài gọi bác thợ quen tới cứu.15p sau cắm bình mới nổ OK.Sau đó lại tháo bình mới ra lắp bình cũ vào để nổ khoảng 20p tắt đi đề OK ngay.Em sưóng quá chạy thẳng về cơ quan và thề rằng không bao giờ quay lại đấy nữa .Em nghĩ là người có học mà xử sự kém quá .lại là giám đốc nữa [&o] .Phục vụ thế thì em bó tay bye forever luôn .

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Thái độ phục vụ GARA HASCO Thái Thịnh

Hãy giữ vững lời thề !!!:D
Đôi khi rủi ro một chút làm cho cuộc sống phong phú hơn , nhưng mà nhớ tìm hiểu xem tại sao tự nhiên Ac-quy hết địên nhé !;)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3

Đấy đấy không đọc bài cũ nó thế !:D
Bác đi mua ngay cái dây câu bình dùm phát, nếu hết điện, ngoắc taxi ghé vào ké phát, 20k là vui vẻ đôi đường....

Hạng B1
18/2/06
85
0
0

Cảm ơn các bác chia sẻ nhé .Em cũng đã đọc qua rồi nhưng không nghĩ nó đến với mình sớm thế:D còn vụ tại sao nó hết điện thì em thấy bác thợ quen bảo cái gì đó chưa chặt (lúc đó em phải ngồi trong xe đề phòng có đồng chí áo mầu nào hỏi thăm [&:] nên nghe không rõ)Chiều em qua đó hỏi lại .

Hạng C
19/4/06
503
7
0

vẫn 405 đấy hả bác ơi? thế cái bệnh nóng máy tậm tịt thế nào hả bác?

Hạng B1
27/9/04
77
0
0
hueanh.com

Quả thật Gara nào cũng có người cư xử đúng mực, người không thôi. 45 Thái Hà cũng vậy, em ko chê bai gì những cũng cần rút kinh nghiệm. Hôm vừa rồi xe em bị kẹt kính vào 45 Thái Hà lúc buổi sớm để tranh thủ sửa xong thì đi làm nhưng vào các chú thợ đi ăn sáng hết phải đợi đến khi các chú về thì có một chú ra loay hoay tháo cửa,lấy ắc qui thử và phán là chết mô tơ (nhưng em biết 100% ko phải chết mô tơ). Em quan sát thấy chú này còn non quá sợ mất thì giờ và ko sửa được nên em bảo lắp vào khi khác có thời gian đến sửa thì thấy đồng chí béo béo (đeo biển là manager) ra cáu tức với em bảo là ko có thời gian thì đừng đem xe vào sửa (thú thực em ko tin cậu này sửa được). Sau một lát thấy một chú khác ra (tên An chắc chú này ko biết em có ý định bỏ đi) kiểm tra chỉ vài giây và nói là chổi than bẩn và chú ấy lau sạch với thao tác rất nhanh (vì em bảo có cuộc họp lúc 9h) và lắp vào kính lại lên xuống ngon lành! em vẫn kịp ngồi vào cuộc họp đó!
Điều này cho thấy đồng chí Manager kia hoàn toàn không nắm vững thợ của mình ai là người làm được và ai là người còn phải học hỏi. Hơn nữa cách cư xử đó em cũng ko biết nói thế nào nữa, ngồi lên xe vẫn thấy ko thấy thoải mái mặc dù kính đã sửa xong.

Mấy lời cùng các Bác,

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

e xin lỗi, mấy tay Dám đốc TNHH thì ... vứt ... chỉ được cái lắm xiền thui ...

xin lỗi các bác TNHH làm ăn chân chính và có văn hóa doanh nghiệp ... :D:);)

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Ông Tuấn hình như là quản đốc thôi hay sao ấy chứ bác.Em cũng bất bình với HASCO lâu rồi, từ ngay nghe ông Tuấn phán 1 câu là xe cỏ ko thèm sửa là em chán ko bao giờ quay lại.Mà Musso có là xe cỏ ko các bác ?

Tập Lái
9/4/06
9
0
0
50

Đúng là thái độ phục vụ ở HASCO không thể chấp nhận được. Lần trước con Gala của em bị vặt một gương, em vào đó thay gương. Sau 1 ngày đợi gương sơn lại khô, lắp vào mới phát hiện ra đấy là loại gương khác. Nhìn thì thành mắt tươi mắt héo luôn:mad:. Sau khi yêu cầu thay đúng loại gương cũ thì em được nói đợi 3 ngày để chờ gương về. Sau 3 ngày cũng không có, em bức xúc quá phi ra gara của Missu ở Cầu giấy, thay có một tí là xong. Tất nhiên là em quẳng hóa đơn lại cho HASCO thanh tóan:D.

Còn cái anh Tuấn đó đúng là giám đốc đấy ạ, nhưng không phải là chủ gara thôi. Vợ tên đấy làm kế toán ở đó luôn. Đội đấy chỉ lịch sự với phụ nữ thôi thì phải:(:(:(

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: vioswhite

e xin lỗi, mấy tay Dám đốc TNHH thì ... vứt ... chỉ được cái lắm xiền thui ...

xin lỗi các bác TNHH làm ăn chân chính và có văn hóa doanh nghiệp ... :D:);)
Vậy là bác chưa gặp mấy tay GĐ Cty quốc doanh ..... :), mà muốn gặp cũng hơi bị khó :mad: