Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Do tình hình kinh tế khó khăn và lựa chọn đầu tư, phương án kiến trúc cho hợp lý và hiệu quả .... em muốn thăm dò và học hỏi các bác KTS, KSXD, môi giới BĐS cho thuê và khách thuê căn hộ, văn phòng "ảo"... và đặc biệt các bác đang làm trong lĩnh vực đầu tư căn hộ cho thuê chi sẽ kinh nghiệm hoặc cùng hợp tác khai thác hiệu quả.

Bên em dự định làm 4-5 căn hộ nhỏ ( 40m2) và một căn hộ "siêu nhỏ penthouse" trên tầng trên cùng với diện tích khiêm tốn 9.2 x13m, khu vực P10, Phú Nhuận, gần trục đường Nguyễn Văn Trỗi (đi bộ 10 phút ra Centre Point). Đây chỉ là những phương án phác thảo, mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ ý kiến.... ( vì bác KTS Già hay Lo hứa "miển phí" vẽ và hiệu chỉnh những ý kiến hoàn hảo
:D)... hứa hẹn những tác phẩm kiến trúc mang đậm nét OSFI.

"Test" thử nội thất ... cho hấp dẫn :cool:

Các phương án phát thảo mặt bằng.... sẽ cập nhật thêm các phương án khi KTS gửi qua.

Vì là phương án phác thảo, nên các bác được wéo càm ném đá.... em và bác KTS không sợ làm người đẽo cày giữa đường, mọi ý kiến của các bác đều được trân trọng
, trừ những vi phạm quảng cáo sản phẩm mà Mod cho thớt em về bến :D
Thay mặt CDT và KTS - Em cám ơn các bác, chúc các bác sang năm mới - thắng lợi mới

Chi Hội Trưởng P.O.C
Phương án thiết kế này e thấy chưa ổn và tiết kiệm :
Option 1. Cho bếp gần toilet tiện việc nấu ăn đi chợ và thi công đường nước cũng như khử mùi . Do đó phòng khách sẽ là tối ưu việc giao thông cho việc ăn và ngủ . Thường những căn hộ nhỏ như thế này (1, 2 người lớn) thì bếp ko cần làm bàn ăn như thế , nên dùng phòng khách là phòng ăn hợp lý hơn .
Option 2. Chuyển Toilet vào gần phòng ngủ cho tiện nhu cầu sinh hoạt hàng ngày .Thiết kế dây chuyền bếp + khách của bác ko ổn , nên cho kệ Tivi vào sát tường trục B - 2,3 thì không gian sẽ rộng rãi , thi công điện , ổ cắm và cable sẽ giảm chi phí hơn và an toàn hơn . Chứ tivi để như thế thì rất xấu phần lưng và hay bị rơi khi bất cẩn .

1 vài ý riêng của em về phương án kiến trúc của bác .

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Trên phối cảnh là option 2 đó Hảo,WC đưa vô giữa tại chưa update MB cho bác chủ

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.800
113
Cái này là xây dựng mới hay là cải tạo vậy bác?
Kỳ vọng vào thời gian thu hồi vốn là bao lâu thế bác?
Chỗ này là thuê hay của nhà? Buộc phải làm hay chỉ làm nên để kinh doanh, chưa có nhu cầu về tận dụng lại giá trị sau khi đã sử dụng hay phải bỏ để cho mục đích khác

Hạng B1
22/4/08
73
312
53
Vũng tàu
tienphat.vn
Căn hộ diện tích nhỏ dạng Studio thế này theo em nên hạn chế xây tường ngăn phòng,chỉ sử dụng phân chia ko gian bằng các vách đa năng như tủ,kệ...khi đó không gian sẽ linh động và thoáng hơn,phù hợp với chủ nhân của những căn hộ dạng này: những người trẻ.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
bravia nói:
Cái này là xây dựng mới hay là cải tạo vậy bác?
Kỳ vọng vào thời gian thu hồi vốn là bao lâu thế bác?
Chỗ này là thuê hay của nhà? Buộc phải làm hay chỉ làm nên để kinh doanh, chưa có nhu cầu về tận dụng lại giá trị sau khi đã sử dụng hay phải bỏ để cho mục đích khác
HP hỏi nhiều thế ai mà trả lời cho nổi :D Hàng đang ếm mà

Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52
Ăn - ngủ - tắm thì có rồi nhưng giặt/phơi đồ thì chưa thấy?
Căn hộ nhỏ dưới 50m2 thì theo em bác chủ nên nghiên cứu các phương án của IKEA, phải nói là hợp lý không chịu nổi luôn.

Chi Hội Trưởng P.O.C
BacsCar nói:
Căn hộ nhỏ dưới 50m2 thì theo em bác chủ nên nghiên cứu các phương án của IKEA, phải nói là hợp lý không chịu nổi luôn.
Đúng rồi , mấy vụ giặt phơi ko có thì chắc bác chủ chỉ làm VP cho thuê . Chứ làm căn hộ thì e thuê căn bên phải thích hơn vì có đc cái sảnh rộng rãi dư ra ko làm gì , làm cái bàn ngồi đánh cờ , uống nước cũng ko đc vì nằm ngay hộp gen rác . Căn này có mấy tầng vậy bác chủ ?

Hạng C
12/12/03
619
1.503
93
Vietnam _Thủ Đức
haobui nói:
BacsCar nói:
Đúng rồi , mấy vụ giặt phơi ko có thì chắc bác chủ chỉ làm VP cho thuê . Chứ làm căn hộ thì e thuê căn bên phải thích hơn vì có đc cái sảnh rộng rãi dư ra ko làm gì , làm cái bàn ngồi đánh cờ , uống nước cũng ko đc vì nằm ngay hộp gen rác . Căn này có mấy tầng vậy bác chủ ?
mua cái máy giặt + sấy có gì khó , ừ mà dân VN khoái phơi tòn ten ;););)

Chi Hội Trưởng P.O.C
T_DUC nói:
haobui nói:
BacsCar nói:
mua cái máy giặt + sấy có gì khó , ừ mà dân VN khoái phơi tòn ten ;););)
MB này đặt ở đâu? :D

Status
Không mở trả lời sau này.