Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Em tính sử dụng tấm pin năng lượng mặt trời cho hệ thống chiếu sáng bên ngoài (cổng, sân vườn, thác nước...), em chưa tính được tổng công suất các thiết bị điện. Bác nào đã đang sử dụng xin chia sẻ và tư vấn cho em thiết bị, nhà cung cấp uy tín ( Hồ Chí Minh) và yêu cầu mặt bằng để panel, hướng (chắc Đông Nam). Cám ơn các bác chia sẻ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.947
113
www.phindeli.com
Em can bác. Hệ thống pin năng lượng mặt trời giá cao, mất nhiều tiền bảo trì và thay thế, vì nó dùng ắc quy, mà ắc quy thì đắt, vài năm là phải thay và cũng không hề thân thiện với môi trường.

Chiếu sáng cổng sân vườn, thác nước thì bác nên dùng đèn LED, công suất tiêu thụ rất nhỏ, có nhiều sản phẩm phong phú có thể đáp ứng nhu cầu đa dạng từ trang trí sân vườn, hồ nước, thác phun đến đèn pha an ninh.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
Để chiếu sáng mấy cái nho nhỏ như thế thôi, thì bác cứ tính tầm để 1 chú Vios lên mái nhà

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
tuando nói:
Em can bác. Hệ thống pin năng lượng mặt trời giá cao, mất nhiều tiền bảo trì và thay thế, vì nó dùng ắc quy, mà ắc quy thì đắt, vài năm là phải thay và cũng không hề thân thiện với môi trường.

Chiếu sáng cổng sân vườn, thác nước thì bác nên dùng đèn LED, công suất tiêu thụ rất nhỏ, có nhiều sản phẩm phong phú có thể đáp ứng nhu cầu đa dạng từ trang trí sân vườn, hồ nước, thác phun đến đèn pha an ninh.
Em đang muốn thằng tập đoàn Frist Solar quay lại VN mà bác :D. Em đang xem nghiêm túc xem có sử dụng được không hay chơi một cái phong gió nhẹ nhàng đủ thắp sáng cái mình cần thắp :D, mà nếu làm chắc toàn ủng hộ thằng tung của mới chết :(

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
Em thấy đèn đỏ đèn xanh ở một số vùng có dùng cái này. Bác nghiên cứu thử xem, và cin anh # một bộ về nghiên cứu ứng dụng cho dân dụng xem sao.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Phi thạch nói:
Em thấy đèn đỏ đèn xanh ở một số vùng có dùng cái này. Bác nghiên cứu thử xem, và cin anh # một bộ về nghiên cứu ứng dụng cho dân dụng xem sao.
Chơi cái này, sẵn qua ghé qua phòng Ts Kh. đề nghị làm "demo" máy phát điện bằng nước cho sạch-sành-sanh luôn :D...

Hạng F
5/3/05
8.718
72.048
113
đây
Minh Pham nói:
Em đang muốn thằng tập đoàn Frist Solar quay lại VN mà bác :D. Em đang xem nghiêm túc xem có sử dụng được không hay chơi một cái phong gió nhẹ nhàng đủ thắp sáng cái mình cần thắp :D, mà nếu làm chắc toàn ủng hộ thằng tung của mới chết :(
chả tung của thì mua của ai bác M. :D... hôm trước có thằng rao nhập panel NLMT công suất đến 12W mà giá có 700.000/tấm (miếng 0.7W em mua đã 200K), nếu mà cái nợ đó bền và cho hiệu suất như vậy thì vấn đề lưu trữ sẽ chuyển qua pin Lithium, mơ ước không còn là bất khả thi nữa...

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em thấy tiền bình acquy còn đắt gấp mấy tiền điện. Mà công nghệ sx và tái chế bình acquy làm ô nhiễm môi trường có khi còn hơn cái ô nhiễm do xài năng lượng khác! Tóm lại chưa thấy thuyết phục.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.211
113
49
PTSC - HCMC
Bác HT hội Bơi làm cái phong điện cho nó lành, lúc trước em cũng máu lắp tâm Pin năng lượng này lắm, suy đi tính lại vẫn ko tiết kiệm được cái gì ngược lại chi phí bảo trì, thay Ắc qui tốn kém lắm;)

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Mí bác giỏi lập dự toán nhỏ nhỏ thì thấy ngay mà.
Cơ mà nếu thích thì cứ múc thôi; bỏ ra dưới 10tr làm thí nghiệm nếu hỏng thì cũng chẳng tiếc

Status
Không mở trả lời sau này.