Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
e với ba e bức xúc từ hôm qua rồi,chỉ muốn xuống xe đập cái thằng đó thôi (e xin lỗi trước là nó đáng tuổi bố e nhưng khốn nạn quá phải gọi nó là thằng).
sáng hôm qua e chở cả nhà e và mấy cô chú bên nội về Cần Giuộc tảo mộ.chỉ biết nói 1 từ là KẸT dã man,nhà e đi từ hơn 8g qua khỏi cầu Nhị Thiên Đường bắt đầu tới đường quốc lộ 50 là nó kẹt k thể tả nổi,e chạy xe lay hoay gần 1g30 mới qua khỏi ngã tư quốc lộ 50 và Nguyễn Văn Linh
e trình bày câu chuyện của e như sau
đường rất là kẹt,xe 2b còn chạy tứ lung tung,lấn cả ra phía chiều ngược lại,ép cả dàn xe 4b phải lấn hết ca ngoài hơn nữa chiếc làm chiều chạy ngược về bề ngang chỉ vừa đủ cho 4b lọt qua.bà mẹ nó,cái thằng cha kia rất là khốn nạn,dòng xe rất đông k thể nhích dc nữa 1 phần vì đèn đỏ ở ngã tư 4 (CSGT đang điều động),e đang đạp thắng luôn chứ k hề bò nữa.thằng cha kia chạy chiếc dream chở bà vợ già mang hàng cồng kềnh lắm,nó lách ra phía ngoài ngược chiều để chạy mà bị kẹt cái đầu xe góc phải xe e.lúc đó e chả biết nó kẹt cái chân nó hay đống hàng nó đang chở nữa.má,tự nhiên nó đập đầu xe e chữi rửa um sùm cứ như e chèn cái chân nó vậy.nó còn dám mạnh mồm nói với e "bla bla bla...m cán t rồi m,tránh ra cho t chạy,muốn chạy thì ra ngoài mà chạy,mẹ m,biết chạy xe k vậy..." nó cứ đứng nó chữi um sùm xung quanh bao nhiêu người,lỗi của ai thì xung quanh ngta cũng đủ biết hết rồi,bà vợ già nó vỗ vai nó suốt nó mới chịu chạy.
xe e là xe 7 chỗ,đang chỡ 6 người(trong đó 4 nam).e với ba e tức.e còn nhịn nó lùi xe lại cho nó qua,còn ba e ổng đòi xuống xe đập nó luôn.đang k kẹt xe thì e cũng chả ngán nó,định mở cửa kiếng xe xuống chữi nó "cc,m biến!!!" rồi.chạy gần lên ngã tư rồi thấy có 1 chú xung phong ra điều động,thằng 2b nào chạy ép ra ngoài ngược chiều bị chú ấy hét,chữi dữ lắm.lúc này e khoái chí trong đầu "cái thằng cha hồi nãy cũng bị chữi đuổi vô là cái chắc"
buổi chiều đi tảo mộ về tới nhà,ba e vẫn còn ức chế,e cũng nói ba e "kệ nó,nhịn đi,cái thứ vô văn hoá,k biết điều như vậy nên toàn chạy 2b k đó,k có số ngồi 4b đâu" ba e mới nguôi giận.
sức mấy mà hôm qua e đi với đám bạn e là thằng đó chết với tụi e rồi,2b càng ngày càng mất dạy mấy bác ah,chạy ẩu cực kì,mấy thằng chạy sh trẻ trâu cứ khoái quẹo trái cúp ngay đầu e(bữa ngay ngã tư Châu Văn Liêm-An Dương Vương còn mém đụng nếu k thắng kịp).giao thông vn mình mà 2b bánh chạy đàng hoàng là cũng chẳng kẹt bao giờ đâu,toàn tụi 2b chen lấn,luồng lách,ngược chiều mà kẹt(tất nhiên mấy bác os mình chạy đàng hoàng thì e k nói đến nha).e chỉ mong tụi này nó có đi bớt cũng đừng kéo mấy người chạy xe đàng hoàng như tụi mình theo,đi bớt cho trống đất cho người khác ở
e k gắn camera hành trình chứ k là cho tụi bác coi rồi.có bác nào đi tảo mộ gặp chuyện bức xúc như e k

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Bác bình tĩnh. Có lần em đi rất chậm. 2 thanh niên đi 2b lạng lách qua đầu xe em. Đầu gối nó đụng cái biển số xe em đau điếng. Thằng ngồi sau định nhảy xuống ăn thua. Em nhìn thẳng vào mặt nó. Hai thằng nó lẩm bẩm với nhau rồi lượn...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
Kimnguu nói:
Tết nhất, bỏ hết đi bác ơi. Bố của bác nói đúng đấy.
ba e ức chế hơn e đó bác,ngồi trên xe ổng chữi um sùm chỉ muốn đập nó thôi,e là bình tĩnh nhất rồi đó.mà e kể mấy bác nghe chưa ức chế đâu,tại trận thấy còn tức lắm,nó dám chỉ tay ra phía ngược chiều kêu e ra ngoài đó chạy nữa mà

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
cuongduong nói:
Có lẻ do bức xúc quá nên văn phong viết thấy chán, đọc được 1/2 đoạn, nản.
e mà như mấy bác kia câu view chắc kéo cỡ 1 tuần quá bác.hj.nói chứ e k có khiếu văn chương,bác nào thấy quan tâm,tò mò thì đọc thôi mà

Hạng D
24/7/12
4.193
13.253
113
Nhịn đi bác, những tên già đầu não phẳng như vậy em gặp hoài, nghĩ cũng tội văn hoá kém nên cách xử sự chẳng ra gì.....em đi 2 bánh xém va quẹt (lỗi nó) nhưng cũng bị 1 tên già hung hăng ( chắc dân xe ôm-xin lỗi trước) nhảy ra đòi ăn thua đủ mặc dù em đã xin lỗi trước.

Hạng B2
24/11/12
212
56
28
11
Mấy cái này nhịn được thì nhịn, không đc thì cho ăn Tết trong bệnh viện luôn