Hạng D
30/9/11
2.740
1
38
44
2 Tháng rồi em mở topic, index tăng đủ để bà con vui vẻ phấn khởi, kiếm đc xiền. Nay sang tháng mới em lại mạn phép mở thêm topic cho tháng 3... hi vọng bà con vẫn kiếm đc xèng.

Đóng cửa tháng 2, index tăng lên 423.64, tăng khoảng 9.x% so với đầu tháng.

Đợt này danh mục của em toàn hàng nặng mông, nên performance không có tốt hơn index... hĩ hĩ.. nếu như cứ giữ lại BVS, KDC, PVF có khi... lại còn lời hơn.... Nhưng nói chung cũng kiếm đc tiền hehe...

Tháng 3 đến rồi... hot story ngay đầu tháng sẽ là... ETF reivew lại danh mục... em nó sẽ add bạn nào vào rổ => bạn ấy sẽ thăng hoa.. em ấy remove ai khỏi rổ => em ấy sẽ đi viện.....

Em đang bắt bài ETF ... khả năng ETF sẽ add vào STB ( that's why I múc today :D)... và remove bớt VIC.... nếu có điều kiện thì thử... short cho nó phát... Cái chuyện bắt bài này có thể trúng có thể trượt... nhưng khó mà chết đc :D

Hot story thứ 2 là khả năng giảm lãi suất... khá là cao... vì lãi suất liên ngân hàng dạo gần đây cực kỳ thấp. Các doanh nghiệp sản xuất mà em biết, có điều kiện trực tiếp ngồi với lãnh đạo thì họ đã nói đã có thể vay với lãi suất 14.5%/năm...

Về phần thị trường....

Có 2 khả năng xảy ra :

- 1 là phi một lèo lên 46x-48x => cơ hội để short ở đây khá cao.. vì điều chỉnh thực sự ở đây chắc phải tính tới hàng tháng...
- 2 là chuẩn bị tèo.... => như thế thì sóng còn dài, nhưng những quả điều chỉnh tầm 10-15% cũng phải cảnh giác ... kẻo lại bay hết thành quả.

Chính vì vậy => Cần phải tìm 1 con đường... tìm một lối đi để có cái ăn :)

Về tình hình chung... em tự tin mà nói rằng... vol cứ > 50M/phiên... chắc chắn em sẽ kiếm ăn đc :)

Chúc các bác may mắn.

PS: Bác vankhanh đừng có đóng cửa không post bài... hehe... nhận định đúng sai là chuyện cực kì bình thường... đúng thì giữ nguyên position, sai thì sửa position có gì đâu... như vậy mới gọi là chiêu thức huyền ảo như nước chảy mây trôi chứ....
Chứng khoán này cũng đừng nên bảo thủ quá... thị trường không có cái tôi cho ai cả. Cá nhân em rất mong được bác nhận định hàng họ... và đừng có làm mật mã nữa kẻo em đoán mệt quá :D

Hạng C
28/1/11
726
31
28
Thangdau nói:
Chứng khoán này cũng đừng nên bảo thủ quá... thị trường không có cái tôi cho ai cả. Cá nhân em rất mong được bác nhận định hàng họ... và đừng có làm mật mã nữa kẻo em đoán mệt quá :D

Quá đúng! Cám ơn bác Thangdau đã thay mặt quần chúng nhân dân lên tiếng.

Hạng D
10/2/12
2.479
2.963
113
Hôm nay tt test mức 430, nhận định các bác thế nào ợ.

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
@ Sếp Trưởng : sếp tạm thời "khóa mồm" 1 tháng, nhưng là ở thớt bên kia, thớt cũ tháng 2... Chứ còn thớt mới này sếp đã nói gì đâu mà sai mà sao lại phải khóa ạ??? :cool:

Sếp khóa thì em cũng khóa luôn nhé, vì em cũng đang sai và đang đi ngược thị trường, đi ngược với OSS đây

Hạng D
7/5/10
4.666
18.983
113
Kiểu này chắc phải mở khóa bằng beer quá chị Đậu :D