Hạng C
25/4/06
786
1.842
93
Chào các pác, lệnh các ly xã hội gần 1 tháng, mọi hoạt động xã hội đều phải tạm dừng, nhiều công ty/doanh nghiệp buộc phải đóng cửa, nhiều pác phải chịu mất việc hoặc tạm nghỉ dài ngày. Riêng các nhân mình thì vẫn sống sót, cho nên mình thay mặt các pác đầu tư chứng khoán, tiếp tục mở diễn đàn sau 2-3 tháng gián đoạn ! Hy vọng đây là sân chơi, là nơi để chém gió nhưng cũng là nơi các pác tìm thấy thông tin hữu ít, bạn đồng hành để cùng nhau vực dậy, bắt đầu giai đoạn mới sau thời kỳ đen tối ! Chúc các pác, trong đó có mình, thật nhanh chống vượt qua khó khăn và tiến đến thành quả

Hạng C
25/4/06
786
1.842
93
Hóng anh chia sẻ! mã CK nào nên mua thời điểm này
Ý kiến cá nhân mình thì cứ tìm mã CK trong danh sách VN30 mà chơi trong thời buổi này, khuyến cáo là không chơi penny trừ khi có lợi thế "độc nhất vô nhị" !

• Like
Reactions: Tao Cong
Hạng C
25/4/06
786
1.842
93
Hóng theo....
Trên này có rất nhiều cao thủ ẩn danh, mình đã từng offline nhiều lần nên học hỏi rất nhiều => từ đó vận dụng vào khả năng & năng lực của bản thân mà đánh chứng. Đơn cử như hôm nay, mình vừa chốt lời 2 con POW & CTG với lợi nhuận từ 8-9% (sau khi trừ phía giao dịch 2 lần & thuế GTGT) sau 2 tuần từ khi mua đến khi bán

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/11/12
49
1.068
83
Đồng Nai
Em dự đoán đại là VNIndex sẽ rơi xuống 706-709.5 trong vài tuần tới, nếu vẫn còn tin xấu thì sẽ rơi tiếp xuống 608-609.5.
Lời khuyên của em ngược lại với bác gì ở trên: né mấy con bluechip ra.

Hạng C
25/4/06
786
1.842
93
Em dự đoán đại là VNIndex sẽ rơi xuống 706-709.5 trong vài tuần tới, nếu vẫn còn tin xấu thì sẽ rơi tiếp xuống 608-609.5.
Lời khuyên của em ngược lại với bác gì ở trên: né mấy con bluechip ra.
Hì..hì...em thì không đủ trình để cho lời khuyên, em chỉ lấy ví dụ của bản thân ra chém gió thôi ! Còn sắp tới TT như thế nào thì khả năng "tèo" rất cao, còn khi nào "tèo" thì khi ấy sẽ biết !

• Like
Reactions: chicong16
Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Theo em thị trường sẽ giằng co 1 thời gian nữa, trừ khi có tin mới thật sự tốt hay xấu. Vì lãi suất hiện tại khá thấp, NĐT sẽ ko có xu hướng mua vàng hay gửi tiết tiệm.
Đối với người mới tìm công ty tốt trong tình hình này thì khó, nhưng với người đã gắn bó với thị trường nhiều năm thì tìm doanh nghiệp vẫn tăng trưởng ổn định (hoặc bị ảnh hưởng ít) là ko khó.

• Like
Reactions: AeroKid
Hạng B2
9/8/17
193
6.990
108
Nếu vậy cứ đâm đầu mấy thằng có dư tiền gửi bank mà mua à các bác? D2D hay SNZ là 1 ví dụ?

Hạng B1
20/5/15
51
227
33
Trên này có rất nhiều cao thủ ẩn danh, mình đã từng offline nhiều lần nên học hỏi rất nhiều => từ đó vận dụng vào khả năng & năng lực của bản thân mà đánh chứng. Đơn cử như hôm nay, mình vừa chốt lời 2 con POW & CTG với lợi nhuận từ 8-9% (sau khi trừ phía giao dịch 2 lần & thuế GTGT) sau 2 tuần từ khi mua đến khi bán
Dạo này mình thấy thị trường nó xìu xìu ển ển chứ ko có biến động nhiều nên để cũng khó mà lặp lại được như trường hợp bác vừa kể.