Tập Lái
8/4/16
12
6
3
51
Thắng Hold xe Mercedes C200 không tác dụng
Số là hôm thứ bảy vừa rồi e chạy trên đường Phạm Văn Đồng, lúc này đang kẹt xe nên e đang đạp thắng và xe đang dừng nhân tiện nhấn thử thắng Hold (vì cả mấy tháng nay sử dụng thắng Hold không được). Nhấn 2 - 3 lần thì chân thắng bị cứng lại và xe bị trườn lên phía trước đến khi đâm vào đuôi của một chiếc Aveo đang dừng phía trước (may mắn là cú đâm nhẹ nên không sao), e trả số về P thì chân thắng nhả ra bình thường. Xin hỏi các Bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp xe e bị gì (c200 2012) kẻo sau này phía trước là xe máy hoặc xe tải thì e toi, cám ơn các Bác trước.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Số là hôm thứ bảy vừa rồi e chạy trên đường Phạm Văn Đồng, lúc này đang kẹt xe nên e đang đạp thắng và xe đang dừng nhân tiện nhấn thử thắng Hold (vì cả mấy tháng nay sử dụng thắng Hold không được). Nhấn 2 - 3 lần thì chân thắng bị cứng lại và xe bị trườn lên phía trước đến khi đâm vào đuôi của một chiếc Aveo đang dừng phía trước (may mắn là cú đâm nhẹ nên không sao), e trả số về P thì chân thắng nhả ra bình thường. Xin hỏi các Bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp xe e bị gì (c200 2012) kẻo sau này phía trước là xe máy hoặc xe tải thì e toi, cám ơn các Bác trước a
bác trả lời e các câu sau nhé

1. bác có thắt dây an toàn ko
2. bác rà thắng hay đạp lút cán ?

Ko thắt dây an toàn auto hold ko hoạt động nha
rà rà thắng nó cũng ko hoạt động, bác để ý đạp lút tí sẽ nghe tiếng tách nhẹ 1 phát, lúc đó auto hold relay mới đc ấn vô nha

Hạng C
12/1/11
799
523
93
44
TP HCM
www.facebook.com
Số là hôm thứ bảy vừa rồi e chạy trên đường Phạm Văn Đồng, lúc này đang kẹt xe nên e đang đạp thắng và xe đang dừng nhân tiện nhấn thử thắng Hold (vì cả mấy tháng nay sử dụng thắng Hold không được). Nhấn 2 - 3 lần thì chân thắng bị cứng lại và xe bị trườn lên phía trước đến khi đâm vào đuôi của một chiếc Aveo đang dừng phía trước (may mắn là cú đâm nhẹ nên không sao), e trả số về P thì chân thắng nhả ra bình thường. Xin hỏi các Bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp xe e bị gì (c200 2012) kẻo sau này phía trước là xe máy hoặc xe tải thì e toi, cám ơn các Bác trước a

Bình acquy đã thay từ ngày mua xe chưa bác ? Nếu chưa thì check acquy, đừng để bình yếu

Tập Lái
8/4/16
12
6
3
51
bác trả lời e các câu sau nhé

1. bác có thắt dây an toàn ko
2. bác rà thắng hay đạp lút cán ?

Ko thắt dây an toàn auto hold ko hoạt động nha
rà rà thắng nó cũng ko hoạt động, bác để ý đạp lút tí sẽ nghe tiếng tách nhẹ 1 phát, lúc đó auto hold relay mới đc ấn vô nha
cám ơn bác, để minh thử lại. vì minh có gắn khóa an toàn để chống kêu chứ không thắt dây an toàn.

Tập Lái
8/4/16
12
6
3
51
Bình acquy đã thay từ ngày mua xe chưa bác ? Nếu chưa thì check acquy, đừng để bình yếu
Cám ơn bác! Mình nghĩ nếu acquy yếu thì nó sẽ báo lỗi ngay chứ.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
cám ơn bác, để minh thử lại. vì minh có gắn khóa an toàn để chống kêu chứ không thắt dây an toàn.
Xin phép cho em comment một vấn đề hoàn toàn không liên quan đến câu hỏi của bác.
Bác đã đi Merc mà không thắt dây an toàn thì cũng như đi Vios thôi. Bác nên tập thói quen thắt dây an toàn bác nhé, đừng nghĩ trong phố đi chậm không thắt. Đi 20km đâm cái rụp là đập mặt vô lăng rồi đó.
Khuyên chân thành, dù đi bất kỳ loại oto nào cũng nên thắt dây an toàn!

Tập Lái
8/4/16
12
6
3
51
Xin phép cho em comment một vấn đề hoàn toàn không liên quan đến câu hỏi của bác.
Bác đã đi Merc mà không thắt dây an toàn thì cũng như đi Vios thôi. Bác nên tập thói quen thắt dây an toàn bác nhé, đừng nghĩ trong phố đi chậm không thắt. Đi 20km đâm cái rụp là đập mặt vô lăng rồi đó.
Khuyên chân thành, dù đi bất kỳ loại oto nào cũng nên thắt dây an toàn!
Cám ơn bác!

Tập Lái
8/4/16
12
6
3
51
Rất nhiều dòng C bị ko báo yếu bình nhưng chế độ Hold ko xài dc do bình yếu. Mượn tạm cái bình của chiếc Mer nào đang có Hold ngon lành thử sẽ biết.
Để e thử xem