Tập Lái
14/12/18
9
5
3
37
còi thật to thật rõ đòi người khác tránh đường để vượt đèn đỏ, chậm mấy chục giây thôi mà

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
còi thật to thật rõ đòi người khác tránh đường để vượt đèn đỏ, chậm mấy chục giây thôi mà
Qua clip thấy:
1- Mình nhìn không biết nhìn có đúng không, hình như xe có cam đậu làn trong nhưng hơi chờm qua làn ngoài nên xe kia phải lách lên, còi là họ xin xe có cam né qua chút cho họ lên.
Kiểu đậu xe này cũng thường thấy.
2- Kiểu quay đầu xe khi đèn đỏ cũng thường thấy, mình không ủng hộ nhưng cũng ít để ý.
Quay đầu khi đèn đỏ ít xe, không bị xung đột với dòng xe ngược chiều nên nhiều người tranh thủ, Thông cảm hay không cũng tuỳ người.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
1/9/14
329
599
93
khi nào bác trong tình huống người nhà cấp cứu hấp hối thì bác sẽ rõ! tui không ủng hộ việc vi phạm nhưng tùy tính huống.
Tui hỏi thiệt bác có phải là tài lái chiếc phò tủn vượt đèn không? người nhà tui liên quan éo gì ở đây mà bác trù ẻo !? :cool:

• Like
Reactions: volvo960
Tập Lái
14/12/18
9
5
3
37
Qua clip thấy:
1- Mình nhìn không biết nhìn có đúng không, hình như xe có cam đậu làn trong nhưng hơi chờm qua làn ngoài nên xe kia phải lách lên, còi là họ xin xe có cam né qua chút cho họ lên.
Kiểu đậu xe này cũng thường thấy.
2- Kiểu quay đầu xe khi đèn đỏ cũng thường thấy, mình không ủng hộ nhưng cũng ít để ý.
Quay đầu khi đèn đỏ ít xe, không bị xung đột với dòng xe ngược chiều nên nhiều người tranh thủ, Thông cảm hay không cũng tuỳ người.
Làn sát giải phân cách để quay đầu rất rộng đủ để 2 xe đậu, ông kia vượt ẩu thôi :D . Thậm chí tui hạ kính xuống chỉ lên đèn cho ông đó nhìn mà còn lườm tui được mà :D