Hạng B1
26/6/12
75
0
6
Sáng nay e có việc gần Parkson Hùng Vương. Đang ngồi uống li cafe bên vĩa hè thì thấy 1 xe tranh tra xây dựng Phường 12 Quận 5 đến xử lý 1 xe 4b (Zace biển số 60S) đậu trên đường Phạm Hữu Chí (bên cạnh parkson)
Em nhớ không lầm là Thanh tra XD đâu có được cái quyền xử lý xe dừng đỗ đâu các bác?
Trong trường hợp này các anh ấy lộng quyền hăm dọa biển tỉnh à?
Chú thích: Đường Phạm Hữu Chí cho xe đậu với phí 20k/lượt nhưng vì hết chỗ nên chiếc Zace này đậu lố ra ngoài và không bị thu phí đậu xe.

Hạng B1
26/6/12
75
0
6
dạ chính xác là Thanh tra xây dựng Phường 12 quận 5 luôn bác ạ. e ra hóng từ đầu đến cuối mà.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.193
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Đó cũng là Trật tự đô thị đó mà. Họ đang có quyền.
Không tin bác cứ ra cổng bv CR đậu xe làng chàng trên đg Nguyễn Chí Thanh là hiểu ngay mờ ^_^

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Nghe nói đã chuyển tên lực lượng đó thành "Trật tự đô thị Phường" rồi thì phải, họ xủ lý cả chuyện đổ rác phóng uế

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu là trật tự đô thị thì đc chứ TTXD thì không đc, nhưng nhiều phường chủ tịch ủy quyền cho TTXD phường đc lập biên bản đỗ xe sai quy định, hình như chỉ có Q.1 là chủ tịch quận lên tiếng không cho việc lập biên bản này, còn các quận khác thì e không biết!

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Không phải là "hình như" mà là chính xác như vậy
http://thethao.tuoitre.vn...em-long-le-duong.html.
laixehainam nói:
Nếu là trật tự đô thị thì đc chứ TTXD thì không đc, nhưng nhiều phường chủ tịch ủy quyền cho TTXD phường đc lập biên bản đỗ xe sai quy định, hình như chỉ có Q.1 là chủ tịch quận lên tiếng không cho việc lập biên bản này, còn các quận khác thì e không biết!

Last edited by a moderator: